รีวิวติดขนตาปลอม สำหรับสาวตาเล็ก ใช้ขนตาปลอมยี่ห้อ Ardell จาก อเมริกา

14 7

ก่อนจะทำการติดขนตา ปกติด้วยนิสัยแล้วจะจ้างช่างแต่งหน้ามาแล้วเค้าก็จะติดขนตาปลอมเวลาออกงานให้อยู่เสมอแต่จะมีความลำคาญมากกกก เวลากระพริบตา... เพราะมีความรู้สึกทิ่มตาเจ็บแปลบๆแล้วก็มีความกังวนอยู่เสมอกลัวว่าจะหลุดหรือป่าว แล้วก็เวลาถ่ายรูปหน้าออกมามักจะหลอกตา เหมือนไม่ใช่ตัวเรายังไงก็ไม่รู้เวลาติดขนตา บางทีก็คิดนี่... สวยแล้วใช่ป่ะ !!! 

ด้วยความที่เป็นคนตาตี๊ หรือตาเล็กนั้นเอง ก็เลยรู้สึกว่าการติดขนตาปลอมช่างไม่เหมาะกับตาเราเอาซะเลย.... แต่ก็เวลาไปออกงาน เห็นใครๆ ก็ติดกัน แม้แต่เพื่อน ก็แบบว่า เจอหน้าเห็นเพื่อนติดตลอด เสมือนประหนึ่งขนตาตัวเองไปเลย แต่เพื่อนติดแล้วดูสวยเด้งมาก ก็เลยอยากรองมาติดเองบ้างอะไรบ้าง เลยสอบถามจากเพื่อนที่ติดขนตาปลอมกันว่ายี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนที่ติดแล้วไม่ลำคาญ ยี่ห้อไหนที่เหมาะกับตาของเรา และก็ทำการค้นหาข้อมูลใน Internet (ดูเป็นปัญหาใหญ่เนอะ ฮ่า) ซึ่งจากที่ได้ทำการค้นหาก็พบ หลากหลายยี่ห้อมาก มี ทั้งผลิตที่ ไทย จีน ญี่ปุ่น อเมริกา แต่เพื่อนสนิทของตัวเราเองจะแนะนำว่า ญีป่นขนตาเริ่ดสุด....

แต่สิ่งที่ดิฉันได้ค้นหาดู.... OMG!!! ขนตาปลอมญี่ปุ่นมีความแพงมากกก และใช้ได้แค่ครั้งเดียว บ๊ะเจ้าา ดิฉันเลยค้นหาต่อไปที่แบบว่า เอ่อ ซื้อมาคุ้มราคาหน่อย ใช้ได้หลายครั้งนิดนึง เพราะว่าการที่ลงทุนก่ะขนตาปลอมนั้น สมัยก่อนๆ เคยไปต่อขนตาก็อยากได้แบบ  ติดทนเป็นเดือน  ก็เลยเกิดความคิดว่าเออ... ถ้าจะเริ่มกับสิ่งนี้ก็ควรจะเป็นแบบ.. ซื้อมาแล้วใช้ได้นานนิดนึงคุ้มค่าคุ้มราคานิดนึงอ่ะค่ะท่านผู้ชม แหะๆ.. (มีความงกนั้นเอง) ดิฉันเลยค้นหาดูรีวิว ดูวีดีโอ แล้วก็เจอยีห้อนึง นางแบบเป็นฝรั่งค่ะ ติดขนตาเด้งมากก ดิฉันเลยร้องอ่อออ แบบกังวานนมากกก จริงๆแล้วคนฝรั่งเค้าขนตาไม่ยาวเท่าไรนะค่ะ แต่ตาโต มิน่าละนักแสดงในหนังฝรั่ง หรือ นางแบบฮอรีวู๊ดนางแต่งหน้าแบบสโมกกี้อาย แต่ขนตานางยาวมากเด้งสวยเชียว ดิฉันมีความคิดอย่างงี่มาตลอดเลยว่า พวกนางนั้นมีสปีชี่แบบนี้มีขนตาที่ยาวและหนา แต่มานไม่ใช่นะค่ะ !! คุณคิดผิด คนอเมริกา เค้าจะมีผมสีบรอนด์ ขนตาเค้าก็สีขาวสีบรอนด์ไปด้วย บางคนก็ผมสีน้ำตาล แต่ขนตาน้ำตาลก็มี แต่ขนตาก็ไม่ยาวมาก  ก็เหมือนกับคนแบบเราๆ นี่ละค่ะ มียาวบ้างแต่ไม่หนา ดิฉันเลยให้ความสนใจขนตาที่นางแบบอเมริกาคนนี้กำลังติดและก็รอเวลาที่จะเผยยี่ห้อซักทีว่ายี่ห้ออะไร (ออกแนวเหมือนว่างเนอะ ฮ่า) ในที่สุดค่ะ  นางก็เฉลยมาาา .....ยี่ห้อ Ardell  รุ่น Wispies นางบอกว่าผลิตที่เมือง Los Angeles ของประเทศอเมริกาค๊าาาา นางบอกว่าดาราฮิตกันเยอะมากกก นั้นไง !! 

ต่อจากนั้นดิฉันเลยรองค้นหาชื่อในเน็ตดูและก็เจอดาราไทย นักรีวิวแต่งหน้า รีวิวกันเพียบบ ... ดิฉันไปอยู่ไหนมาค่ะ ฮ่าๆ แล้วก็หาวิธีที่จะซื้อค่ะ ว่าซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วก็ไปเจอเว็ปไซค์ ของ Ardell Thailand ค่ะ แล้วก็เลยส่งข้อความไปถามดูว่าหาซื้อได้ที่ไหน ทางเจ้าหน้าที่เค้าก็แจ้งมาค่ะ ว่าหาซื้อได้ที่ สยามพารากอต, วิลล่ามาร์เก็ต, eveandboy,Top, The One ลาดพร้าว โอ้ววว มีหลายที่จัง ทำไมดิฉันไม่เคยเห็น แต่สั่งซื้อทางเว็ปไซค์ก็ได้เช่นกันนะค่ะ

มีหลายช่องทางมากเลยค่ะ แต่ !! ดิฉันอยากไปเห็นของจริง เลยขอไปสัมผัสขนตาปลอมยี่ห้อนี้ ตัวจริงเสียงจริงที่สยามพารากอต แล้วก็ได้ไปจับ ไปแตะ ไปดึง ไปทาบดู แหะๆ (เป็นคนเยอะ ก่ะแค่ขนตาปลอม) และสุดท้ายย สำคัญสุดคือราคาค่ะ  ราคาที่ดิฉันได้ดูก็คือ 215 บาท/คู่ ค่ะ ทางเจ้าหน้าที่แนะนำสินค้าก็ได้บอกดิฉันว่า ขนตาปลอมรุ่นนี้พิเศษมาก ก็คือทำจาก  Human Hair 100 % (ก็คือทำจากผมแท้ 100  % นี่เอง) มิน่าาาละ ทำไมเบาๆ นิ่มๆ เหมือนผม ๆไม่แข็งเหมือนขนตาทั่วไปที่มักจะเป็นแผงแข็งๆเหมือนพลาสติก แล้วที่แน่ๆ พนักงานบอกว่า สามารถใช้ซ้ำได้มากถึง 20 ครั้งขึ้นไป สามารถที่จะล้างหลังเลิกใช้และกลับมาใช้ได้โดยที่ขนตาไม่เสียทรงไม่หลุดล่วงค่ะท่านผู้ชม สะพรึ่ง! ค่ะ ตอบโจทย์ อิฉันมาก เลยจัดมาค่ะ 2 คู่ถ้วนค่ะ เป็นเงิน 430 บาทไทย (ดูสิจะสวยสะพรึงเหมือนนางแบบฮอร์รี่วู๊ดเค้าไหม...แหมมีความฝันนะยัยหมวยย) กลับมาก็ยังไม่เลิกอ่านประวัติเพื่อทำใจนิดนึงค่ะ

มาค่ะมาดูรูปของขนตาปลอมArdellค่ะว่าน่าตาเป็นอย่างไร ที่ดิฉันซื้อมาคือรุ่น Wispies (ตามเจ้ฝรั่งเค้าเลย อิอิ) และ รุ่น Claudia ค่ะ เห็นพนักงานบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ค่ะ เลยรองดูๆอิอิ

รุ่น Wispies ยาวหนา เบาสบาย เด้งแบบสะพรึ่ง !!

รุ่น Claudia อันนี้จะมีลูกเล่นที่หางตาเบาๆ แบบธรรมชาติค่ะ

อาจถ่ายรูปไม่ค่อยสวยหน่อยนะค่ะ พอดีเพิ่งจะเคยรีวิวค่ะ ขออภัย ณ ที่นี่ด้วยนะค่ะ

*** และด้วยความที่ไม่เคยติดขนตาด้วยตัวเองนั้นจึงต้องมีตัวช่วยค่ะ ในการติดค่ะ 

นี่ก็คือแหนบสำหรับช่วยติดขนตานั้นเอง พนักงานเค้าบอกว่า Ardell ไม่ได้ขายเพียงขนตาปลอมอย่างเดียวค่ะ มีขายหลายอย่างมากสำหรับการตกแต่งดวงตา อาทิเช่น แหนบติดขนตา กาวติดขนตา ที่กันคิ้ว ที่เขียนตกแต่งคิ้ว ค่ะ มีหลายอย่างกันเลยทีเดียว ดิฉันก็เลย สอยแหนบติดขนตามา 1 อันด้วยค่ะ เพื่อเป็นตัวช่วยให้ดิฉันติดขนตาง่ายขึ้นค่ะ

***และอีกตัวช่วยนึงก็คือกาวค่ะ กาวยี่ห้อนี้ดิฉันเห็นมานานแหละค่ะ แล้วก็เห็นฮิต ว่าเป็นกาวติดขนตาที่ดีมากๆค่ะ เพระตัวเนื้อกาวเป็นสีขาวแต่พอแห้งจะหายไปเลยค่ะไม่มีสีค่ะ โอ้วววว ดิฉันซื้อ กาว Duo สีเขียวมาค่ะ พนักงานบอกว่ากาว Duo เป็นบริษัทเดียวกันกับ Ardell ค่ะ ผลิตมาจากที่เดียวกันในอเมริกา

***มาดู before ดวงตาของดิฉันกันค่ะ ว่ามีความเล็กความตี๊ขนาดไหนนนน ทำใจแป๊บ แหะๆ

เป็นไงละตาโตมากเลยซินะ มาค่ะ มารองติดขนตากันดีกว่าค่ะ แกะออกมาดูก็จะเห็นว่า แกนเล็กจริงๆค่ะแทบมองไม่เห็นเลยค่ะว่าขนตานั้นติดกับอะไร นึกว่าลอยได้ ฮ่าๆ แต่ที่น่าสังเกตุอีกอย่างนึงก็คือ ขนตายี่ห้อ Ardell นี่ดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ เพราะเค้าบอกว่าผลิตจากเส้นผมจริง เลยดูไม่ค่อยหลอกตาเหมือนขนตาปลอมทั่วไป ที่จะดำเงา และมันมากๆ เหมือนเอ็นพลาสติก 

ดิฉันจะรองติด Ardell รุ่น Wispies ดูก่อนนะค่ะ ว่าจะสวยเด้ง สะพรึงขนาดไหน ...  อาจจะติดไม่เนียนเหมือนมืออาชีพเท่าไรนะค่ะ เพราะดิฉันพึ่งเคยรองติดเองเป็นครั้งแรก ฮ่าๆ

เป็นไงค่ะ ดูตาโตขึ้นนิดนึงเนอะว่าไหมแต่ที่แน่ๆ คือไม่ต้องมาย้ำขอบตาเพิ่มเพราะดูเป็นคนมีขอบตาและขนตากันเลยทีเดียว ตาดูเด้งดีค่ะ และความรู้สึกจากการติดก็คือ มีความเบาสบายตาดีค่ะ เหมือนไม่ได้ติด กระพริบตาแล้วไม่เจ็บไม่ทิ่มตา แล้วอีกอย่างคือสามารถที่จะใช้ที่ดัดขนตาดัดให้เด้งตามเราต้องการได้อีกด้วยค่ะ แหมะ มีความเริ่ดนะค่ะ ติดง่ายค่ะ เอาแหนบหนีบที่ปลายขนตาก่อนแล้วก็เอากาวทาที่แกนขนตาค่ะ เสร็จแล้วก็เอามาติดที่ขอบเปลือกตาเหนือขนตาจริงเรานิดนึงได้เลยค่ะ  แล้วตัวแกนขนตามีความพอดีกับขอบตามากเลยค่ะ ไม่ยาวเกินไปไม่สั้นเกินไป จึงไม่ต้องตัดให้เสียดายขนตา ฮ่าๆ เริ่ดมากก พอดีกับตาดวงน้อยๆของดิฉันได้อย่างไม่น่าเชื่อค่ะ ดิฉันก็เลยทดลองติดทุกวันเลยค่ะ ก็คือหลังจากถอดก็เอาชุปแอลกอฮอร์ เช้ามาก็เอามาติดใหม่ คือมีความฟินตรงที่ เอากลับมาใช้ได้ใหม่แบบไม่เสียทรง ไม่หลุดล่วง เหมือนแบบที่พนักงานบอกจริงๆค่ะ  และก็สามารถใส่ได้ทั้งวันไม่ลำคาญด้วยค่ะ เปรียบเหมือนขนตาจริงเลยค่ะ เพราะเบา ไม่หนักตา และดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ

มาดูอีกรุ่นค่ะ Claudia รุ่นใหม่ล่าสุด ดูซิจะเข้าก่ะตาดิฉันไหม มาค่ะ....

สรุปเลยนะค่ะ จาก คะแนน เต็ม 10 ดิฉันให้ 9 ค่ะ

เพราะว่ารู้สึกดีกับการติดขนตาปลอม ที่ทำให้รู้สึกเบาสบายตา ไม่เจ็บตาและที่แน่ๆใช้ได้หลายครั้งมากๆค่ะ  ส่วนอีก1 คะแนนคือ ก็ยังคงต้องถอดออกทุกครั้ง หรือก็อาจเป็นเพราะดิฉันคนเดียวที่อยากจะติดมันไว้ตลอดเพราะมันเหมือนขนตาเราเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากจนไม่อยากถอดเพราะไม่ลำคาญ อยากจะติดไว้แบบนี้ให้สวยวันสวยคืนเลยค่ะ (เวอร์ไปรึป่าว ต้องรองดูค่ะ ดีจริงๆ ดิฉันคอนเฟิม ด้วยเกียรติของ ยุวกาชาดเก่า ฮ่า)

จบการรีวิวการติดขนตาเพียงเท่านี้นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้โอกาสมือใหม่ค่ะ

ขนตาปลอม

ขนตาปลอม

FULL PROFILE