ZJB Review : รีวิวเจลพุดดิ้งเนื้อดึ๋งๆ แบรนด์ญี่ปุ่น Faris Super Kollagen

14 5

สวัสดีจ้า พบกับปิ่น ZJB ในกระทู้แต่งหน้า Howto มาเยอะแล้ว  วันนี้เปลี่ยนโหมดนะคะ

มาโหมดบำรุงกันค่ะ  ... ก่อนอื่นปิ่นขอ Intro เรื่องคอลลาเจน นิดนึง

คือปิ่นไม่เคยเชื่อเรื่อง อาหารเสริม หรือผลิตภัณฑ์คอลลาเจนมาก่อน เพราะปิ่นทราบมาจากเพื่อนที่เป็นหมออยู่คนนึง เค้าบอกมาว่าคอลลาเจนมันคือเจ้าตัวเจลๆ ดึ๋ง ที่ยืดหยุ่นได้ ถ้าตามอาหารก็คือส่วนพวกหนังหมู อะไรแบบนี้ แล้วอาหารเสริมคอลลาเจนที่เราเจอๆ ส่วนใหญ่มันก็มาเป็นผงๆ ชงเป็นน้ำ

ปิ่นคิดว่าพวกคอลลาเจนพวกนั้น มันคงสลายหายตัวไปหมดละแหละ

แล้วมาวันหนึ่ง ปิ่นมาเจอกับเจ้าเจลพุดดิ้งตัวนี้ ...

จัดฉากสวยงามอลังการ 55555555  เข้าเรื่องกันต่อ = ="  เค้าเรียกกันว่า "เจลพุดดิ้ง"ค่ะ  เป็นแบรนด์ฟาริสที่นำเข้ามาจากญี่ปุ่น ปิ่นได้ลองใช้เเล้วรู้สึกว่า ฮึ้ยยยย นี่ใช่มั้ยที่เค้าเรียกว่าคอลลาเจนจริงๆ อ้ะ ! เนื้อเจลมันคือดึ๋งๆ แบบพุดดิ้งจริงๆ แบบตักกินได้เป็นคำๆเลย  ( ตักได้แต่ห้ามกินนะ อันนี้เค้าหลอก = =')

ปิ่นจะมารีวิวให้ดูตั้งแต่เปิดกล่องเลย มาดูกัน

เปิดมาก็จะเห็นเป็นเหมือนครีมเนื้อพุดดิ้งขาวๆแบบนี้ มีไม้พายสำหรับตักมาให้ด้วยค่ะ

ความเจ๋งของครีมตัวนี้ ที่ทำให้ปิ่นเชื่อว่า มันคือคอลลาเจนแท้ๆคือตรงนี้ล่ะค่ะ เมื่อเราตักครีมออกมาหรือกวนเจ้าพุดดิ้งนี้จนแตกตัว แล้วพอทิ้งไว้ไม่ถึง10 วินาที มันก็กลับมาสมานตัวเป็นเนื้อเดียวกัน

เค้าบอกว่ามันเป็นคอลลาเจนเข้มข้นที่สกัดมาจากปลาซาเมะญี่ปุ่น แล้วผ่านเทคโนโลยีการสกัดจากญี่ปุ่นที่ไม่ทำให้คอลลาเจนสลายไปกับความร้อน   แล้วก็เจ้าคอลลาเจนพวกนี้แหละ ที่ซึบซาบเข้าไปใต้ผิวแล้วช่วยให้ผิวยืดหยุ่น กระชับ เต่งตึง ไม่แห้ง  และ เหี่ยวววววววก่อนวัย  

ในรูปอาจจะดูไม่ค่อยออก จะอธิบายให้ฟัง คือถ้าอย่างปิ่นงี้ เป็นคนผิวเเห้งทาครีมนี้ก็เหมือนเติมคอลลาเจน + มอยส์เจอร์ไรเซอร์ให้ผิว เวลาทาก็เหมือนทาครีมทั่วไปค่ะ แต่อย่าตักก้อนใหญ่เกินไปนะ (ครั้งแรกเรากะไม่ถูก เล่นไปก้อนเบิ้ม หนึบหนับเลย 555555)  หลังจากนั้นใช้ทารูดออกด้านข้าง (อย่างเบามือ) นะคะ เดี๋ยวจะเหี่ยวกว่าเก่า

หลังจากที่ใช้ได้ประมาณอาทิตย์นึง รู้สึกว่าผิวดูอิ่มน้ำขึ้น มันนุ่มๆ เด้งๆ ขึ้นกว่าแต่ก่อนมากกก ร่องแก้มที่หลังๆถูกริ้วรอยจู่โจมอย่างหนักก็ชะลอตัวลง ไม่มีเพิ่มเติมแต่อย่างใด  เหมือนผิวถูกเติมเต็มมากขึ้น เดี๋ยวต้องลองใช้ต่อนานๆกว่านี้อีกเผื่อจิหาย

สรุปผลการใช้โดยรวมนะคะ  ให้ 9/10 คะแนน  เนื้อครีมไม่เหนอะหนะ (ถ้าไม่มือหนักตักเยอะเองนะ)  ซึมซาบง่าย  หน้านุ่มขึ้น และดูอิ่มน้ำขึ้นอย่างเห็นได้ชัด  ราคาไม่แรง ตกเป็นเงินไทยประมาณ 890.-  ชอบค่ะ <3     

zjb wong

zjb wong

Zjb wong.
❤️ cosmetic lover
❤️ make up lover
❤️ fashion lover
❤️ painter
❤️ art and design

FULL PROFILE