10 Dupe lipsticks ! แม้เงินจะหมด แต่เราไม่หมดหวัง

5 1

ฮัลโหลลลลลลล สาวๆ ซันเด ชีฟ้ากลับมาพร้อมกับ 10 Dupe lipsticks เลิศๆ บอกเลยว่าปังมากๆ ค่า 

พึ่งผ่านวาเลนไทน์ไปสดๆ ร้อนๆ ควักเงินซื้อดอกไม้กันไปหลายร้อยเลยใช่ไหม แล้วยังไงอะไรเกิด เงินหมดแต่ความสวยมันหยุดรอไม่ได้ ไม่เป็นไรค่ะ เอาตัวตายตัวแทนกันไปเลย 10 ลิปสติกลูกฝาแฝด Hi-end ไปดูกันเลย

1. Kylie cosmetic "Moon" VS Colourpop "Kapow"บอกได้เลยว่า เรียก แม่ลูก เถอะกับ 2 แบรนด์นี้จริงๆ ไหนจะเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่าเค้าทั้ง 2 ผลิตโรงงานเดียวกันบ้างไรบ้าง แล้วสี Moon ของขุ่นนาย Kylie ก็เป็นอะไรที่สวยสาย ฝ. ต้องมี แต่ด้วยราคาและการพรีที่แสนลำบากนั้น จัด Colourpop - Kapow แทนก็ได้ค่า

2. Jeffree Star "Gemini" VS NYX Lingeries "EXOTIC"พรีกันให้วุ่นวายกับสี Gemini จาก Jeffree Star ขายดิบขายดีจริงๆ แต่หาซื้อยาก เพราะในประเทศไทยของเรานั้นไม่มี พอพรีก็ต้องบวกค่าส่ง ค่านั้นนู่นนี่จากที่มันจะแค่ 630 ก็ปาเข้าไปกี่บาท พอค่ะ หยุด ! ไปจัด NYX Lingeries "EXOTIC" แล้วจบ มันเหมือนเลย ที่นี้ก็มีเงินเก็บเข้าเป๋า สวยๆ และรวยๆ 

3. TOM FORD "PINK DUSK" VS Benefit Silky Finish lipstick "Jing a ling"ชื่อเสียงของลิป TOM FORD - Pink dusk เชื่อว่า ไม่มีใครไม่รู้จัก ด้วยความหรูหราความแพงของนาง แต่ราคาของนางนั้นก็แรงไม่แพ้ชื่อเสียงของนางเลย เห็นราคาแล้วก็ทำได้เพียงมอง อ้าาาส์ ตื่นๆ และเดินไปซื้อ Benefit Silky Finish lipstick "Jing a ling" และก็ทา สวยเหมือนกัน

4. Anastasia "Craft" VS L.A. Girl "Rebel"ไม่เข้าไทยสักทีกับลิปของ Anastasia แถมยังหาร้านพรียากอีกด้วย สี Craft คือเผ็ชชชชชชมาก สาย Party ต้องไม่พลาด แต่คือหายากมาก เศร้า เอาล่ะ ไม่ต้องเสียใจนะคะ L.A. Girl "Rebel" ทำแทนได้ 

5. Kat Von D "Bow & Arrow" VS NYX "Sandstorm"ลิปสติกแท่งเรียวเล็กที่ใครได้ลองแล้วต้องรัก ด้วยความติดทน ความงามของสี คือมันดีงาม สี Bow & Arrow เป็นสีนู้ดน้ำตาลสุภาพที่สวยมาก แต่ด้วยราคาที่โหดร้ายกับเราสาววัยทีน จัด NYX "Sandstorm" แทนเถอะค่ะ สวยเหมือนกัน Save งบเพื่อการศึกษาดีกว่า

6. Lime Crime "Red Velvet" VS Colour Pop "Creeper"Red Velvet จาก Lime Crime คือสีแดงที่สวย แซ่บสุดอะไรสุด ติดทนสีชัดจริงจัง แถมใครๆ ก็ทาได้ จะผิวขาว ผิวคล้ำ คือเอาอยู่ ด้วยความดีของนาง ก็ธรรมดาที่ราคานางก็ต้องสูงตามความดีงาม แต่ช้าแต่ มีคนทำได้เหมือนกันด้วยราคาที่น่ารักกว่ามาก นั้นก็คือ Colour Pop "Creeper"

7. MAC "Velvet Teddy" VS Wet N Wild "Bare it all"ไม่มีสาวคนไหนไม่รัก MAC "Velvet Teddy" เพราะนางเป็นสีกันตาย สวย สุภาพ ทาได้ทุกวันทุกงานจริงๆ แต่ถ้าใช้หมดทีก็คิดหนักที่จะซื้อต่อ ก็ราคาเกือบพันเลยนะ ต้องหาคนมาแทนและทำแทนกันได้ ชีฟ้าขอเสนอ Wet N Wild "Bare it all" ค่ะ แฝดของนาง ดี้ดีย์

8. Too Faced "It's happening" VS Rimmel "Apocalyptic"It's happening จาก Too faced เป็นสี Basic ที่ใครๆ ก็เอาอยู่ค่า แถมเอาเงินเราไปด้วยอีก แงๆ ไม่ได้นะคะซิสสส อยากสวยแต่เงินออมต้องไม่ขาด ถูกและสวยมี Rimmel "Apocalyptic" ไงจัดไปค่ะ เลิฟๆ

9. Urban Decay "Double team" VS Wet N Wild "Dollhouse Pink"โลกนี้มีแต่สีชมพู Double team - Urban Decay สร้างลุคหวานให้สาวๆ มีริมฝีปากของสาวๆ เป็นสีชมพูที่มุ้งมิ้งฝุดๆ >,,,< แต่พอเห็นราคาปุ๊บปากแห้งเลยค่ะ พักแล้วตำ Wet N Wild "Dollhouse Pink" เถอะ สวยได้ในราคาที่ปากไม่แห้ง ฮิๆ

10. Nars "Anna" VS NYX "Caviar" Nars "Anna" ชมพูนู้ดที่สุภาพ เหมาะกับชีวิตประจำวัน เช่นไปเรียน ไปพบปะญาติผู้ใหญ่ รอดได้ทุกโอกาสค่ะ แต่ก็นะ อย่างที่บอก ยุคนี้นั้น สวยแบบแพงๆ ด้วยของราคาถูกค่ะ ซื้อ NYX "Caviar" เลย สวยสุภาพแบบ UD แน่นอนนนนน

-----------------------

โอ้ย ทำเองใจสั่นเองจริงๆ กระทู้นี้ ก็นะ เงินหมด แต่อยากสวย เจอ Dupe เลยใจบ่ดีเลยสาวๆ ค่ะเราจะจ่ายแพงกว่าทำไม ถ้ามีอะไรที่ทำแทนกันได้เนอะ >,,,,<วันนี้ชีฟ้าต้องขอตัวไปสงบสติอารมณ์ก่อนนะคะ เจอกันกระทู้หน้าจ้า บรัย

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE