ชาร์จพลัง แล้วแปลงร่าง! ของดี อยากบอกต่อ เพราะตื่นเต้นกับของเล่นชิ้นใหม่มากๆ

15 7

ชาร์จพลัง แล้วแปลงร่าง! คุ้นๆกันใช่ป่าว เป็นวลีจากละครญี่ปุ่นที่ตัวละครแปลงร่างซึ่งเรานำมาตั้งเป็นชื่อของรีวิวในครั้งนี้จ้า ไหน ไหน ใครชอบถ่ายรูปตัวเองแล้วแต่งภาพฟรุ้งฟริ้งกระดิ่งแมวลง Facebook บ้าง? (โปรดยกมือขึ้นในใจพร้อมกันกับเรา) ใช่เลย..มันกลายเป็นส่วนนึงของอารยธรรมชาว social หลายคนมาช้านานแล้ว  ครั้นจะมีแต่หน้าตัวเองมันก็กระไรอยู่ เดี๊ยวคนจะหาว่าเราบ้ากล้อง ต้องเอาวิวสวยๆ มาเป็นฉากหลังซะหน่อย และเราก็ได้ลองเล่นของชิ้นใหม่กะเพื่อนๆด้วย ว่าแล้วก็หยิบ "แท่งสารพัดนึก"ขึ้นมา (นึกอยากถ่ายอะไรก็ถ่ายเลย) แท่งนั้นก็คือไม้เซลฟี่นี่แหละจ้า ไม้เซลฟี่มันก็คือขาตั้งกล้องอีกแบบนะเราว่า ก็ตั้งกับมือของเราเองไง จะหมุนซ้ายหมุนขวา ตีลังกากลับหลังก็สุดแท้แต่เรา ทุกคนน่าจะรู้จักและอาจจะเคยใช้ใช่มั้ยจ๊ะ มันสะดวกดีนะสำหรับมนุษย์ loanly หรือใครที่อยากเก็บวิวด้านหลังมุมกว้าง แบบว่าอยากเก็บภาพภูเขาไฟฟูจิทั้งลูกหรืออยากเอาหน้าเพื่อนๆทั้งห้องให้มาอยู่ในเฟรมเดียว แต่เดี๊ยวก่อน ไม้เซลฟี่ธรรมดาจะมาแปลงร่างได้อย่างไร เรารีวิวของไม่ธรรมดาแน่นอน มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

-เป็นยังไงคะ หน้าตาก็เหมือนกับเคสโทรศัพท์ธรรมด๊า..ธรรมดาทั่วๆไป-

-ตั้งโทรศัพท์ได้เพื่อดูหนังฟังเพลงน่ะเหรอ? เคสใครๆก็ทำได้หนิ (คงคิดกันว่ามันแปลกตรงไหนหว่า)-

-อ้าว เฮ้ย! มีหางด้วย (เริ่มงงล่ะสิ..บางคน)  อ่ะๆ ภาพต่อไปเฉลยเลยจ้ะ-.................................................แปลงร่าง!!

หายสงสัยกันแล้วใช่มั้ยคะมันคือเคสไม้เซลฟี่นั่นเอง  เรียกว่า Selfie stick protective sleeve การใช้งานก็ไม่ยุ่งยาก สลับซับซ้อนแค่ดึงออกมาตามความยาวที่เราจะใช้ แล้วบิดเคสโทรศัพท์มือถือขึ้นมา ใช้เสร็จก็พับเก็บเข้าเหมือนเดิมที่สำคัญแถมฟรีรีโมทบลูทูธไว้ถ่ายรูปกันด้วยจ้า

บางคนบอก "หนาขึ้นกว่าเคสปกติน่ะสิ"  ใช่ค่ะ แต่ก็สะดวกสำหรับคนที่ไม่ชอบพกของหลายอย่างนะถ้าต้องให้พกทั้งไม้เซลฟี่ทั้งโทรศัพท์ แล้วบางทีจะใช้มือถือโทรเข้าโทรออกอีก ต้องดึงเอามือถือออกจากไม้เซลฟี่  พอจะถ่ายรูปต่อก็ต้องเอามือถือไปหนีบกับไม้เซลฟี่อีก  ดีไม่ดีมือถือเจ้ากรรมอาจจะเสียชีวิตระหว่างถอดเข้าถอดออกจากไม้เซลฟี่เพราะพลัดมือตกจากที่สูงก็เป็นได้                 แต่เดี๊ยวก่อนซาร่า ถ้าคุณโทรเข้ามาภายในสิบนาทีคุณจะได้รับ ไม้ม๊อบเอนกประสงค์อีกหนึ่งด้าม ฟรีทันที!(ขอตลกนิด ช่วงนี้เครียดไปหน่อย) ถ้าบางคนคิดว่าเคสเซลฟี่นี้หนาไปยังมีเคสอีกแบบมาแนะนำค่ะSticks magic case เคสนี้ก็ช่วยทำให้เราถ่ายเซลฟี่ได้เหมือนกันเลย ผิวหลังเป็นวัสดุนาโนที่ช่วยในการเกาะติด (ไม่ใช่กระดาษกาวนะ) ใช้ติดพื้นผิวที่ลักษณะเรียบได้หลายอย่าง อาทิเช่น กระจก กระเบื้อง ไวท์บอร์ด ฯลฯ นอกจากจะได้ถ่ายรูปเซลฟี่แล้ว ยังใช้งานได้อีกหลายอย่างเลยค่ะ

ดูละครย้อนหลัง ดูรายการสด ระหว่างล้างหน้าแปรงฟัน

แปะไว้ที่ผนังห้องครัว เพื่อดูคลิปประกอบทำอาหาร surprise คนพิเศษ ก็ไม่ผิดกติกา

ตัวเคสเป็นซิลิโคน TPU ค่อนข้างแข็งแรง ป้องกันการตกหล่นหรือการกระแทกทั้งด้านหลัง และขอบครอบคลุมไปถึงปุ่มต่างๆ รวมถึงเลนส์ค่ะ ด้านในมีความนุ่มไม่ทำให้มือถือเป็นรอยขนแมวเมื่อสวมใส่

ตัวอย่างพื้นผิวที่เหมาะกับการใช้งานค่ะกระจก

ประตูไม้

ผนังบ้าน

จากการทดลองติดกับพื้นผิว เช่น กระจก และผนังที่ติดสติ๊กเกอร์ สามารถอยู่ได้นานกว่าครึ่งชั่วโมงเลยค่ะ มั่นใจได้มือถือสุดที่รักไม่ร่วงหล่นอย่างแน่นอน แหม..ของเค้าดีจริงจริง อิอิ

Pearl Pearl

Pearl Pearl

FULL PROFILE