รีวิว : เซ็ตแปรง Lolix Lunar Flare White 15 ชิ้น ซื้อทีเดียวคุ้มไปยันโลกหน้า + แนะนำวิธีใช้แต่ละตัว

29 15

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน เจอกันวิเวียณวันเดอร์อีกล้าววว จำได้ไหมคราวก่อนเพิ่งจะรีวิวแปรงแบรนด์นี้ไป กับเจ้าเซ็ต Unicorn’s Tear วันนี้จัดเต็มอีกค่ะ ด้วยเซ็ตแบบ Full Option ของเขา ซึ่งมากับแปรง 15 ชิ้น แถมกระเป๋าหนังอย่างดีให้ด้วยอีกใบ เห้อ จะคุ้มอะไรขนาด เดี๋ยวมาส่องไปพร้อมๆ วี่เลยดีกว่า

ปะดาดาดำ~ (รูปงวดนี้ขอแบบธีม Retro หน่อยนะคะ อาจจะดูมัวๆ มืดๆ วินเทจๆ หน่อย ไม่ว่ากันนะ) หน้าตาแบบนี้แหละจ้า กับเจ้า Lolix Lunar Flare White จริงๆ เขาก็มีสีดำด้วยนะคะ หากใครชอบความเลิศหรูดูผู้ดีแบบขรึมๆ แต่สีขาวก็หรูหราเเหมือนกัน แต่ทุกคนอาจจะสงสัยว่า เดี๋ยวอีสติกเกอร์เลอะเทอะ เรโทร 90 นี่มายังอะไรอะไรของเธอ บอกก่อนว่าวี่แปะของวี่เองค่ะ ฮาๆๆ ไม่เกี่ยวๆ ออริจินัลเขาคือสีขาวมุกสะอาดสะอ้าน ส่วนสกปรกนี่วี่เองค่ะหาใช่ใคร หากใครชอบความเก๋แบบนี้ก็แปะตามกันได้นะไม่ว่าจ้า

เจ้าแปรงเซ็ตนี้ประกอบไปด้วยแปรง 15 ชิ้น ครอบคลุมมาก คือเซ็ตนี้ได้แล้วไปเปิดรับแต่งหน้าอะไรได้เลยนะ หากใครมองหาเครื่องมือทำมาหากินอยู่ พูดถึงวัสดุก็ต้องบอกว่าเทียบแปรงเมืองนอกแพงๆ ได้เลยค่ะ เพราะวี่เป็นคนที่มีแปรงเยอะมากกกกกกก ก. ล้านตัว อันนี้เป็นอีกเซ็ตว่าคุณภาพดี ขนแปรงนิ่ม หน้าตาสวย เดี๋ยวมาดูว่ามีอะไรให้มาบ้าง

Lolix Lunar Flare White ประกอบด้วย

✩ Detailed Liner✩ Eye Crease✩ Smudge✩ Large Eye Shadow✩ Tapered Blending✩ Flat Contour✩ Angled Blush✩ Powder Brush✩ Finishing Powder✩ Flat Foundation✩ Nasal Shadow✩ Eyebrow Screw✩ Angled Eyebrow✩Lip Liner✩Eye Liner

15 ตัวนี้ ตัวไหนทำอะไรยังไง เยอะแยะไปหมด  เดี๋ยวมาบอกว่าแต่ละตัวจะเอาไปทำอีหยังได้บ้าง

*ภาพนี้เรียงจากซ้ายไปขวาทุกรูปนะคะ 

Finishing Powder (นอกจากงานแป้ง ก็ใช้เป็นงานบลัชออน ไฮไลท์ก็ได้อีกนะ) Angled Blush (บลัชออนได้ คอนทัวร์ได้ ไฮไลท์ได้ เช่นโหนกแก้มงี้) Powder Brush (แป้งได้ บลัชออนได้) Flat Contour (คอนทัวร์เนื้อครีมได้ดี จะทำให้เรากะเส้นง่ายมากๆ คือใครชอบความคมของเส้นคอนทัวร์อะเลิศเลย แล้วลงรองพื้นได้ดีด้วยนะลองแล้ว)

Eye Liner (ก็ตรงๆ ตัวเนอะ เหมาะกับคนใช้เจลอายไลเนอร์นะจ๊ะ) Angled Eyebrow (ใช้เขียนคิ้ว หรือใครชอบไลเนอร์เส้นเฉี่ยวๆ เอามาปรับใช้ได้เช่นกัน) Lip Liner (งานปากเวลาใช้แปรงเกลี่ยเนื้อลิปจะทำให้สีตกร่องน้อยลงด้วยนะ มันจะสมูทขึ้น) Detailed Liner (ไลเนอร์แบบน้ำได้ แบบเจลได้ หรือจะเอาไว้ทำจุด ทำกระอะไรได้หมด)

Smudge (ไว้ลงอายแชโดว์เหมือนลงพื้นที่เล็กๆ หรือเน้นพิกเมนท์ที่ต้องการให้สีแน่นๆ ไม่ฟุ้งมาก) Large Eye Shadow (ลงอายแชโดว์พื้นที่กว้าง มีความฟุ้งสูง เกลี่ยได้ทั่วเปลือกตาดี) Tapered Blending (งานเบลนด์สิจ๊ะ เบลนด์นัวๆ ไม่ก็ใช้ลงไฮไลท์ได้ด้วยนะ จมูก โหนกแก้ม เหนือริมฝีปากไรพวกนี้ได้หมด)

Nasal Shadow (ใช้คัดเบ้า คัดดั้งได้ ลงเงาพื้นที่เล็ก สามารถกะระยะเวลาเราจะเน้นเงาได้ง่ายกว่าใช้บรัชทั่วไป เพราะบางคนใช้อายแชโดว์บรัชคัดเบ้า งัดดั้งงี้ อันนี้จะง่ายกว่าลองดู ใช้ได้ทั้งแบบครีมแบบอัดแข็งเลย) Eye Crease (ใช้เน้นพิกเมนท์ เพิ่มเลเยอร์อายแชโดว์ เน้นสีเฉพาะจุด คัดเบ้าได้) Eyebrow Screw (ปัดคิ้วจ่ะ ให้คิ้วเรียงเส้นสวย)

สุดท้าย Flat Foundation (ตัวนี้ลงรองพื้นได้ ลงแป้งได้ด้วยนะ เห็นฝรั่งชีใช้ลงแป้งกัน เนียนเชียว) นอกจากนี้ก็ภาพนี้ขอโชว์ด้ามแปรงชัดๆ หน่อย รูปทรงจะมีความเว้า ความโค้ง จับถนัดมือมาก สำคัญที่ตัวด้ามมีพิมพ์ชื่อแบรนด์ด้วยค่ะ

จริงๆ แปรงพวกนี้ เราอแดปได้นะคะ ว่าเอามาใช้ส่วนไหนแล้วเหมาะสม เช่น Detailed Liner เอามาเขียนขอบปากก็ได้อีกนะ คือวี่ใช้เขียนขอบปากด้วย ส่วนถ้าใครจะมาแย้งว่าใช้ตรงนี้ๆ เท่านั้นนะ ขอบอกก่อนเลยว่าตามอัธยาศัยจ่ะ ของแบบนี้แล้วแต่คนจะเอามาใช้ทำอะไร ส่วนความเหมาะสมตามเนื้องานแปรงเขาก็บอกอยู่แล้ว แต่ด้วยความที่เราใช้งานได้หลากหลายขึ้นมันก็เป็นข้อดีไปอีก ไม่มีผิดถูกจ่ะ แล้วจะบอกว่า Lip บรัช เราปรับใช้มาลงคอนซิลเลอร์ก็ได้ ใช้การได้ดีอยู่

รีวิวในวันนี้หวังว่าจะมีประโยชน์มากๆ กับมือใหม่หัดใช้แปรงนะคะ เพราะวี่ก็บอกหมดเปลือกจริงๆ ว่าแต่ละตัวใช้งานอะไรได้บ้าง คุ้มค่าแค่ไหนหากซื้อไปนะ เจ้าเซ็ตนี้ก็ราคา 1650 บาท ไม่แพงเลย ได้กระเป๋าหนังสีเทาอ่อนสวยๆ ไปด้วย ถือเดินเก๋ๆ ไปอีก อ่อ หาซื้อได้ไม่ยากค่ะ เสิร์ชชื่อแบรนด์เลยเดี๋ยวเจอ ไว้พบกันอีกคราวหน้า ขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะคะ :3

ปล. กรุณาคอมเมนท์ด้วยความสุภาพ ติชมได้ไม่ว่ากัน แต่ชวนวอร์ มานั่งด่าๆ ดิสเครดิสไรแบบนี้ไม่ต้องเมนท์นะจ๊ะ พี่จะบี้ให้

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE