ผมเสียสวยได้

14 9

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคน,นี้คือกระทู้แรกของเราที่มารีวิว เราไปยืดผมมาค่ะก่อนยืดปลายแห้งอยู่แล้วแตกปลายบ้าง เข้าไปที่ร้านถามช่างว่ายืดได้ไหมช่างบอกยืดได้เราก็ถามอีกว่าได้จริงๆเหรอค่ะปลายแห้งมากนะคะกลัวมันช๊อตเขาก็บอกได้ไม่ช๊อตรับรองได้ เดี๋ยวยืดเสร็จเล็มปลายนิดหน่อย เราก็ตกลงยืด พอยืดเสร็จตอนเป่าแห้งเห็นปลายผมหยิกๆพี่เขาบอกว่าเดี๋ยวเล็มปลายนะเราก็ค่ะ เล็มไปเล็มมาผมสั้นมากก เสร็จล่ะพี่เขาบอกผมสวยแล้วเราเลยไปจ่ายตังค์ 2,000 บาท ในใจตอนนั้นอยากจะว่าเรื่องผมแต่ก็ไม่พูดนั่งวินกลับโรงแรมเดินออกจากร้านจับผมดูคือแบบว่าไม่มีชีวิตอ่ะทื่อๆ กลับมาถึงโรงแรมแฟนตกใจมากถามว่าทำไมเทอตัดผมสั้นขนาดนี้เราก็หัวเราะ ไม่ได้บอกเขาด้วยน่ะว่าจริงๆล่ะผมฉันเสียมาก แต่ในใจเราก็แอบหวังไงว่าสระแล้วมันอาจกลับมาปลิ้วสวยก็ได้ สิ่งที่ได้หลังยืดเสร็จ 1.ผมสั้น 2.ปลายช๊อต 3.ปมทื่อลมพัดไม่ปลิว

หลังจาก 3 วันถึงเวลาสระผมแล้ว สระเสร็จเป่าลมเย็น คือสภาพผมช๊อตมากทั้งหัวอ่ะ ร้องไห้เลยค่ะเกิดมาผมไม่เคยเป็นแบบนี้ วันนั้นทั้งวันเศร้าไปเลยเพราะผมจริงจริง จนแฟนบอกเอาระเบิดไปเขี้ยงที่ร้านเลยไหม แฟนเราเป็นฝรั่งเขาก็พูดให้เราขำนะคะ สภาพผมตามรูปเลยค่ะ

นั่งคิดอยู่ทั้งวันจะทำยังไงดีกับสภาพผม ตอนแรกบอกแฟนเราจะไปตัดผมสั้น แฟนห้ามไว้เพราะเราเป็นคนผมยาวช้าแฟนบอกบำรุงเอาแต่เราคิดว่าผมมันช๊อตมันดีขึ้นไม่ได้หรอก เถียงกันไปกันมาสุดท้ายเลยไม่ตัด ไปค้นในเน็ตดูวิธีรักษาผมเสียจากการยืด ไปเจอหลายคนที่บอกว่าใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นมาหมักผมเราเลยไปซื้อมาหมักบ้าง เราหมักวันเว้นวันหมักกลางคืนเช้ามาสระ ตอนแรกไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงผมยังดูพังเหมือน มาเห็นผลจริงๆน่าจะประมาณ 2 อาทิตย์ปลายยังไม่หายนะคะช๊อตยุแต่มันนิ่มมือขึ้น เราเลยไปหาวิธีในเน็ตอีกไปเจอ ริวิว อีฟ โรเชอร์ ที่มันเป็นดีท๊อกผม หลายคนบอกว่าดี กลับมาถึงฝรั่งเศสเราเลยไปซื้อมาใช้ เออมันดีมากอ่ะค่ะ สระเสร็จใส่แทนครีมนวด ใช้หมดไป 1 ขวดเล็ก ไปๆมาๆผมหายช๊อตซะงั้น เราก็ยังหมักน้ำมันมะพร้าวยุนะคะ ใช้ควบคู่กับดีท๊อกผมตัวนี้ น้ำมันมะพร้าวกับตัวดีท๊อกตามรูปเลยนะคะ คิดว่าน้ำมันมะพร้าวใช้ยี่ห้อไหนก็ได้ที่สกัดเย็น 100%

ตอนนี้สภาพผมดีขึ้น 100% แล้วนะคะระยะเวลาก็ประมาก1 เดือนแรกๆเหมือนมันไม่เกิดผล แต่ทำไปเรื่อยๆผมมันดีขึ้นได้จริงๆค่ะ ทั้งทั้งที่เราเคยเชื่อว่าผมเสียถึงขั้นช๊อตมันไม่สามารถหายได้แต่ของเรามันพิสูตรแล้วว่าหายได้ ใครที่มีปัญหาเกี่ยวกับผมเหมือนเราลองทำดูนะคะ ไม่ต้องตัดผมค่ะ จบการรีวิวค่ะเป็นกระทู้แรก ผิดตกยังงัยก็ขออภัยด้วยนะคะ และหวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับคนที่มีปัญหากับผมอยู่ในตอนนี้นะคะ

รูปสุดคือหลังจาก ผมหายปกติคือปัจจุบันนี้นะคะ☺️☺️

Pinkaeo gee

Pinkaeo gee

ชอบแต่งหน้า??

FULL PROFILE