รีวิวลิป Topper แบบโฮโลแกรม ?? Lime Crime - Diamond Crushers!

15 7

สวัสดีค๊าห่างหายไปสักพัก กลับมารีวิวต่อละน้าาาวันนี้ขิงจับเจ้า Diamond Crushers ของแบรนด์ที่าโปรดปราน Lime Crime นั่นเองค่ะซึ่งหน้าตาของเจ้าตัวนี้เป็นแบบนี้ค่า

ซึ่งเจ้าตัวนี้ ออกมาเพื่อใช้เป็น Lip topper ค่ะเอ้ะ แล้ว Lip topper คืออะไร มันคล้ายกับลิปกลอส ที่ไว้ทับซ้ำหลังจากทาลิปสติกแบบสีค่ะเพื่อสีสันสดใส เพื่อความติดทน หรือเพิ่มความเก๋นั้นเองค่ะซึ่งบางแบรนด์เค้าก็ทำเป็นเนื้อกลอส ซาติน แมท เยอะแยะมากมายแต่สำหรับเจ้าตัวนี้ ค่อนข้างเป็นลิคขวิด แมท หลุดยาก และที่สำคัญ กลิ๊ตเตอร์โฮโลแกรมซู้ดใครสะดวกดูคลิปก็ไปดูกันโล๊ดดด มีมินิฮาวทูให้ด้วยเด้อ

อ่ะใครสะดวกอ่านกระทู้ มาค่ะต่อกันเล้ยยยสีที่ขิงมี คือ 3 สี แต่จะเอามาทาปากอย่างเดียวก็น่าเบือแย่เลย ขิงเลยจับมาทาตา เพิ่มความวิ๊งโฮโลแกรมสดใส แล้วครือ ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก อ่ะไปดูสวอชกันก่อน

อ่ะ มาเริ่มที่สีแรก CHOKE

สีนี้ดูจากหลอดแลดูอมชมพู มุกๆ แต่สวอชออกมาแล้ว ใสกิ๊งเลยค่ะ กลิ๊ตเตอร์เป็นสีม่วงชมพูและขาว เหลือบสวยงาม มีรีเฟล็คสีฟ้า สวยยยยยง๊ามมมมมม

FLUKE

สีนี้มีความชมพูเข้มขึ้นมาค่ะ ปาดแล้วเห็นสีชมพูอ่อนๆ มีกลิ๊ตเตอร์สี ม่วง ขาว ฟ้า ชมพู เยอะแยะไปหมด กระทบแสงแล้วเป็นโฮโลแกรมแบบที่พื้นสีชมพูนั่นเองค่ะ

TRIP

โอ๊ยยยชั้นชอบสีเน้ เห็นสีชัดมากกกกกและสวยมาก เวลาโดนแสงแล้วจะเด่นประกายวิ๊งๆ ออกสีฟ้า น้ำเงิน ม่วง เป็นโทนเย็นสวยงามค่ะ 

ส่วนตัว applicator lip จะยาวมากกว่าตัวลิปแมทดั้งเดิมของเค้าค่ะข้อเสียคือเจ้าตัว Lip topper ตัวนี้ค่อนข้างเกลี่ยยาก ทำให้ทาแล้วไม่ค่อยเนียนรวมถึงทำให้เห็นริ้วรอยของปากชัดแบบมากก 4D เลยเด้อแต่เอาไปทาตาแล้ว เอ้อ มันรอด มันปัง มันเกิดดดดดดดดดด ขิงเลยแนะนำสำหรับคนที่อยากได้ก็ ลองเอาไปใช้จุดอื่นได้น้า แต่ขิงใช้ที่ตา แต่ไม่ได้ทาใกล้ขอบตานะคะ จุดนี้ต้องระวัง

มาค่ะ ลองแต่งทั้งหน้า ว๊าย รู้สึกถึงความศักสิทธิ ความ shine bright like a diamond สีสันก็สดใสเปล่งประกายแบบนี้เลยค่ะ อยากเป็นลูกบอลดิสโก้ก็จัดเลยก็ตัวนี้แล้วแต่คนชอบจริงๆค่ะ มันค่อนข้างใช้ยาก และราคาก็สูงแต่สีสัน แพ็คเกจคือชนะเลิศ ก็ลองตัดสินใจดูนะคะ สำหรับวันนี้ก็จบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะไว้เจอกันกระทู้หน้า จะเอาอะไรมารีวิว ปาดให้ดูอีกก็อย่าลืมติดตามด้วยนะคะบะบายXOXOGinGerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE