[Review] เบื่อสิวตามขอบหน้า ทำไมไม่หายซักที MD Revive ช่วยได้ครับ ^^

5 3

MD REVIVE ANTI ACNE SHAMPOO & SERUMเวชสำอางค์คิดค้นโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านผิวหนังโดยเฉพาะ

Hello : )สวัสดีครับ ผม ฟิวส์ ครับ วันนี้มี Shampoo ที่สำหรับดูแลเรื่องสิวมา รีวิวให้ดูกันครับ ^^ผมเป็นคนที่สิวขึ้นตามหน้าผาก ขอบหน้าค่อนข้างเยอะ ไม่หายซักที รักษาไป เม็ดใหม่ก็ขึ้นมา ปรึกษาหมอผิวหนัง หมอก็บอกต้องเปลี่ยน Shampoo ที่ใช้ ให้ไปใช้ของเด็กบ้าง ใช้แบบไม่ใส่น้ำมันบ้าง ผลคือสิวไม่ขึ้นจริงแต่รังแคมาแทนครับ เพราะแชมพูที่ไม่มีน้ำมันทำให้ผมแห้งมาก ยิ่งของเด็กใช้แล้วแห้งเกินไป รังแคตามมาอีก ใช้เวลาเลือกหา Shampoo ที่รักษาตรงนี้โดยตรงอยู่ช่วงนึง สุดท้ายหาไปหามา เจอเด้งมาหน้า Facebook พอดีเลย เป็นเวชสำอางค์ สำหรับรักษาสิวโดยเฉพาะด้วย เห็นแล้วเลยจัดชุดโปรโมชั่นกับเซรั่มมาด้วย มาลองดูครับว่าจะเป็นยังไง

ตัว Shampoo ทางแบรนด์เคลมประกันมาเลยครับว่า ปราศจาก ซิลิโคน, น้ำมัน, ซัลเฟต และไม่ใส่น้ำหอม ซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดสิว รวมทั้งมีสารสกัดจากโสมที่ช่วยบำรุงรากผม ลดการขาดร่วงด้วยครับ ซึ่งเคลมประกันขนาดนี้ ต้องมาลองใช้กันดูแล้วครับ

หลังจากที่ผมใช้ประมาณ 1 เดือน ยาสระผมไม่มีความรุนแรงต่อหนังศรึษะเลย ผมสามารถสระผมได้ทุกวันเลยครับ ผมมีความนุ่มลื่น ไม่มีรังแค และที่สำคัญ !! พบว่าสิวลดลงอย่างเห็นได้ชัดครับ สิวผดสิวอักเสบลดลง เหลือแต่เพียงริ้วรอยทิ้งไว้ให้เห็นประปรายเท่านั้นเอง ซึ่งผลลัพธ์ที่ได้ค่อนข้างดีมากๆเลยครับ จึงมาแนะนำบอกต่อกันครับ

1. MD REVIVE Anti Acne Shampoo

- สัมผัสยาสระผมจะเป็นน้ำใสๆ เหมือนสัมผัสน้ำทั่วๆไปเลยครับ สระไปบนหนังศรีษะแล้ว มีฟองระดับนึง ไม่มีกลิ่นน้ำหอมครับ พอล้างฟองออกหมดแล้วรู้สึกหนังศรึษะ สะอาด นุ่มลื่น ไม่แห้งจนเกินไป ถือเป็นตัวที่ผมประทับใจมากๆเลยครับ ยาสระผมตัวนี้

2. MD REVIVE More Than White Serum

- ตัวเซรั่ม จะเป็นเนื้อเซรั่มสีขาว ไม่เป็นเมือกไม่เหนียว ทาแล้วซึมเข้าสู่ผิวได้เร็ว กลิ่มหอมแบบอ่อนๆมาจากสารสกัดต่างๆ ไม่ได้หอมแบบน้ำหอม  ใช้แล้วไม่แพ้แน่นอนและรู้สึกหน้านิ่มขึ้นแบบเห็นได้ชัด ตัวนี้จริงๆผมชอบมากๆเลยน่ะ ใช้แล้วดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลย แต่ราคาสูงนิดนึงครับ

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวไว้แต่เพียงเท่านี้น่ะครับขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านกระทู้รีวิวครั้งนี้น่ะครับครั้งหน้าจะมารีวิวตัวไหนฝากติดตามด้วยน่ะครับ ^^

Fieldoms

Fieldoms

บอกเล่าสิ่งดีๆ แก่ทุกคนครับ ^^

FULL PROFILE