(ใช้จริง ไม่ติงนัง) Sleek cream contour kit หน้าปังจากคอนทัวร์!!

13 7

เห็นกิตติศัพท์ของเจ้า cream contour kit มานาน เพราะบล็อกเกอร์ต่างชาตินี่รีวิวกันแบบจัดหนักมาก ว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ล่าสุด เห็นมีข่าวว่าเข้าไทยแล้ว บีก็เลยไปสอยมาเล่นตามระเบียบ (เพราะคอนทัวร์ที่ใช้มานานดันหมดไปสะแล้ว)  ที่เข้ามาในไทย มี 2 เบอร์ คือ light กับ medium แต่ของต่างประเทศ ก็จะมีเฉดสีที่เข้มกว่านี้ค่ะและแน่นอนว่า พนักงานขายก็ยัดเยียดสี Light มาให้บี โดยให้เหตุผลว่า สี medium จะเข้มกว่าผิวบีเกินไป (เอาจริง อยากลองเทสเอง แต่ดันไม่มีเทสเตอร์ค่ะ กรีดร้องงงง)

วันนี้บีเลยจะมาเฉดให้สาวๆ ดูว่า มันดีจริงรึเปล่า มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างค่ะเริ่มจากแพ้คเก็ท (ที่บีเปิดใช้แล้ว)แอบกระซิบว่า เยินเร็วไปหน่อยค่ะ มันเปื้อนง่ายมากเลย คงเพราะบีจับไม่ระวัง บวกกับมันเป็นเนื้อครีม ก็เลยเปื้อนง๊ายง่าย

ภายในกล่องจะมีใบคู่มือเล็กๆ มาให้นะคะ อธิบายสั้นๆ ว่าสีอะไร ต้องใช้กับส่วนไหนของใบหน้าเปิดออกมาเจอ 6 เสียงเรียงรายกันอยู่ แต่ไม่ได้เรียงจากความเข้มหรืออะไร เพราะอย่างช่อง 2 ก็เป็นคนโทนสีกันค่ะ

เนื้อครีมจิ้มๆ ดูแล้วลองเกลี่ย พบว่าเกลี่ยง่ายดี เบลนง่ายสบายผิวแต่ๆๆๆๆ ออกจะมันไปหน่อย ไม่ได้เนื้อแมทนะคะอ๊ะ มาลองละเลงให้ดูรัวๆ เลยจ้า

สิ่งที่รู้สึกได้คือ สีมันอ่อนมากกกก อยากกลับไปซื้อเบอร์ medium มันอาจจะดีขึ้นคอนทัวร์ออกมาแล้ว ใช้แป้งฝุ่นลอร่า ตัวสนิทใจเราซับให้หายมันสักหน่อย

บีว่าออกมาธรรมชาติดีนะ โอเค เหมือนเราไม่ได้คอนทัวร์อะไรเลย แต่ก็ช่วยระงับความลอยของรองพื้นเรา ให้ดูดีขึ้นได้ อ้อ พี่ที่ทำงานถามว่า “เมื่อไหร่บีบี จะใช้คอนทัวร์ ที่ซื้อไปบ้าง พี่อยากรู้ว่าเป็นยังไง”ไม่อยากบอก ว่าบีใช้อยู่ คือมันอาจจะสีอ่อนมาก จนไม่เหมาะกับผิวบี เลยดูเหมือนไม่ได้ใช้แน่ๆ

เอาหล่ะ บีขอสรุปข้อดี ช้อเสียไว้ตรงนี้ค่ะข้อดี1.สำหรับบี บีว่าติดทนใช้ได้ ถ้าไม่เอามือ ไปจับ ไปถูใบหน้าบ่อยค่ะ2.ให้ความธรรมชาติ ระงับการลอยของใบหน้า หน้ามีมิติแบบไม่เฟคดี3.ถูกค่ะ4.สนุกค่ะ แต้มตรงนู้น เบลนตรงนี้ สนุกดี

ข้อเสีย1.สี Light อ่อนกว่าผิวบีไปมากกก2.หน้ามันเยิ้มหน่อยๆ เพราะเนื้อครีมมันไปนิดค่ะ3.หมดไวมากกก ใช้แป้ปเดียวจะหมดแล้ว 4.ด้วยความที่มันต้องเบลนๆ ทาจุดนู้น จุดนี้ หลายขั้นตอน เลยกินเวลามากๆ ถ้าจะใช้ทุกวัน แนะนำว่า ควรเผื่อเวลาอีก 10 นาทีค่ะ

Bebe Kim

Bebe Kim

สวัสดีค่ะทุกคน
ชื่อ "บีบี" ค่ะ เป็นคนชอบเรื่องความสวยความงามมาก เรียกว่าเสพติดเลยดีกว่า
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้า บางทีก็ลามๆ เสียเงินไปเยอะค่ะ เขินนน 555
ตอนนี้บีอาศัยอยู่ที่ฮ่องกงค่ะ (แต่ก็กลับไทยทุกเดือน เพราะคิดถึงอาหารและเพื่อนๆ รวมถึงครอบครัวนั่นเอง แหะๆ) มีลูกชายตัวเล็กๆ 1 คน ชื่อน้องเจคอปค่ะ
ตอนนี้ก็เป็นคุณแม่มือใหม่ ใช้ชีวิตคูลๆ (ปนเหนื่อย) ไปวันๆ และถ้าวันไหนว่างๆ ก็จะมาเขียนกระทู้แชร์เรื่องราวต่างๆ ให้เพื่อนๆ Jebanista อ่านกันค่ะ

ถ้าใครอยากติดตามบีในรูปแบบวิดีโอ ก็สามารถไปที่ https://www.youtube.com/user/BebeSoonyata ได้นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE