กระทู้ลองของ!! ลองมาส์กหน้าราคาประหยัดด้วยนมสด+สำลี โอมมมมมมหน้าจงเด้งๆ

12 9

อ่านเจอมาหลายสูตรทั้งมาส์กด้วยโยเกิร์ต นมสด ไข่ กล้วย ฯลฯ

แต่วันนี้เราขอลองด้วยนมสดก่อนละกันเพราะมีติดตู้เย็นพอดีค่ะ

ง่ายม้ากกกกกก แค่เอานมสดใส่ถ้วย เราเลือกตราหมีนะเพราะมันอร่อย เอ้ยยย คือชอบกินยี่ห้อนี้อยู่แล้วค่ะ จากนั้นใส่สำลีลงไปจุ่มๆ สำลีนี่ก็ตราหมีเหมือนกัน อิอิ ล้อเล่นค่ะ ยี่ห้อ Vivii แพคเกจนางเป็นหมีเหมือนกัน แนะนำว่าฉีกแบ่งเป็น 3-4 ส่วนได้เลยค่ะเพราะสำลีหนานุ่มพอสมควร ห่อละ 29 บาทเองใช้คุ้มเลย

ขั้นแรกจุ่มนมเบาๆ ย้ำว่าเบาๆนะคะ เสร็จแล้วบีบนมออกพอให้สำลีหมาดๆ โปะไปที่หน้า ขั้นตอนนี้ใช้นมเย็นๆ คือเย็นวาบไปทั้งหน้าเลย สบายสุดๆ ทิ้งไว้ 10-15 นาทีแล้วล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า

ที่เห็นผลชัดอย่างแรกคือหน้านุ่มมมมมมม! ฟินมากค่ะ รูขุมขนกระชับขึ้นด้วย รอยสิวจางลงเล็กน้อย แต่ถ้าทำบ่อยๆ รอยพวกนี้จะหายไปเลยค่ะ

ลองของครั้งนี้บอกเลยว่าปลื้มจริงๆ เป็นครั้งแรกที่ลองมาส์กหน้าจากของบ้านๆใกล้ตัว ประหยัดมากค่ะ นมที่เหลือก็กินต่อได้เลยนะ 55555

thananatww

thananatww

FULL PROFILE