บำรุงผิวในวันว่างแบบจัดหนักด้วยราคาเบาๆ

9 2

Hello....สวัสดีค่ะทุกคน สำหรับสาวๆคนไหนที่เหนื่อยจากการทำงาน การเรียน การสอบ การทำโปรเจ็คการไม่ได้พักผ่อนต่างๆนาๆ บอกเลยว่ากระทู้นี้เหมาะมากค่ะทุกคน ถึงจะไม่ได้เหนื่อยหรืออะไรมากมายแต่ผู้หญิงอย่างเราๆก็ต้องหันมาดูแลผิวหน้ากันบ้างนะค๊า ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะเพราะตอนนี้เจ้าของกระทู้นั้นมีความเหนื่อยและนอนดึก แถมยังมีความอ้วนๆขึ้นด้วยนะคะ555 พอดีเห็นแบรนด์นี้นางลดราคาอยู่ในเซเว่นนั่นก็คือแบรนด์ Best Korea เห็นผลิตภัณฑ์ของเค้าน่าสนใจและครบเครื่องในการนำมาบำรุงผิวเลยไปสอยมาค่ะ เพราะฉะนั้นผู้หญิงอย่าเราๆจะปล่อยให้หน้าโทรมกันได้อย่างไรกันนน!!!ใช่มั๊ยคะ เลยอยากมาบอกต่อให้สาวๆได้ทำการดูแลผิวหน้าฉบับราคาถูกและเห็นผลด้วยนะคะแถมยังหาซื้อง่ายด้วย เดินไปเซเว่นหน้าปากซอยก็มีค่ะอิอิบอกเลย

มาดูกันว่าตัวไหนเป็นอย่างไรบ้าง 

วันนี้ที่จะมาแนะนำทั้งหมดมี 3 ตัวด้วยกันค่ะ มาที่ตัวแรกกันเลยนะคะ

ตัวนี้คือ Best Korea Black Gel Face Pack 10 ml. 

ตัวนี้เป็นมาร์คลอกหน้าค่ะ ก่อนที่เราจะบำรุงอะไรเราก็มาลอกสิวเสี้ยนและขนเล็กๆน้อยที่ทำให้หน้าดูไม่คล้ำและไม่เรียบเนียนกันก่อนนะคะเพื่อให้ผิวเรามีความเรียบเนียนและเป็นการเตรียมผิวก่อนที่จะบำรุงอะไรอื่นๆบนผิวหน้าของเรา

ซึงตัวนี้เค้าเป็นมาร์คลอกหน้าที่มีส่วนผสมของถ่านภูเขาไฟจากเกาะเจจู อุดมไปด้วยแร่ธาตุมากกว่า40ชนิด ที่ช่วยลดเกิดสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ควบคุมความมัน และ ทำให้รูขุมขนกระชับค่ะ

**ส่วนวิธีใช้ก็ง่ายๆค่ะ ทำการพอกมาร์คลงบนใบหน้าทิ้งไว้ประมาณ 20 นาทีหรือจนกว่ามาร์คจะแห้งแล้วลอกออก

ตัวนี้เนี่ยในเซเว่นราคา49บาทนะคะทุกคน ใช้ได้ 1-2 ครั้ง ทั้งใบหน้า แต่ถ้าเฉพาะจมูกได้หลายครั้งเลยค่ะถือว่าเวิร์คอยู่นะจ๊ะ

เวลาเราทำการมาร์คและลอกแผ่นมาร์คแล้วเนี่ย ผลลัพธ์ที่ได้ก็ถือว่าโอเคนะคะ โดยส่วยตัวเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีสิวเสี้ยนเยอะอะไรแต่รูขมขนแอบกว้าง ตอนลอกเสร็จมีความโล่งหน้ามาก รูขุุมขนดูกระชับเลย สิวเสี้ยนที่คิดว่าไม่เยอะมากก็ออกมาพอสมควรเลยนะ โดยเฉพาะขนบนหน้าอันนี้โดนใจค่ะไม่ได้ออกมาทั้งหมด ยังมีความหนวดอยู่บ้างแต่เนียนกว่าเดิมเยอะ ส่วนสิวอุดตันไม่ได้ดึงออกมาทั้งยวงขนาดนั้นนะคะทุกคน555 แค่นี้ก็ดีเลิศละค๊า

มาที่ตัวที่สองกันเลยค่ะ หลังจากมาร์คหน้าแล้วเราก็มามาร์คตากันเนอะ ตาดำๆแพนด้า ตาคล้อยๆ ตาห้อยๆ จะได้สดชื่นเต่งตึงและหายดำ

ตัวนี้คือ Best Korea Gold Collagen Eye Mark 12 g. 

เค้าเป็นผลิตภัณฑ์อายมาร์คที่มีส่วนผสมของ ทองคำบริสุทธิ์และคอลลาเจนเข้มข้นถึง 12,000 มก.

ซึ่งจะช่วยลดตาแพนด้า ลดถุงใต้ตา ลดริ้วรอยรอบดวงตา เสริมสร้างคอลลาเจน อิลาสติน ต่อต้านอนุมูลอิสระ ฟื้นฟูเซลล์ผิวใหม่ ชุ่มชื่นทันทีที่ใช้

**ส่วนวิธีใช้นะคะ ก็นำอายมาร์คมาแปะบริเวณใต้ตาให้พอดี ทิ้งไว้ 15 - 20 นาที หลังจากนั้นเอาออกและล้างด้วยน้ำสะอาดค่ะ ผิวแพ้ง่ายก็สามารถใช้ได้ค่ะ

ตัวนี้ในเซเว่นราคา49บาท อีกเช่นเคยค่ะ แต่ประเด็นคือ นาง 1 แถม 1 ค่ะทุกคนเอ้าฮิ้ววไปซื้อออ...

-----------------------------------------

บอกสาวๆก่อนนะคะว่าระหว่างมาร์คอะไรต่างๆถ้าเบื่อก็หาฟังเพลงหรือเปิดอะไรที่ดีต่อใจดูนะคะไหนๆก็วันว่างจะได้ไม่เสียเวลาค่ะ แถมจะได้อารมณ์ดีไปพร้อมๆกัน

หลังจากใช้แล้วเนี่ยก็มีความรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยนะคะหรือเพราะว่าใต้ตาของโบว์ไม่ได้ดำมากและก็เป็นโชคดีอีกอย่างที่โบว์ไม่มีถุงใต้ตาหุหุหุ แต่ก็แอบเสียดายที่เห็นรีวิวเรื่องถุงใต้ตาไม่ค่อยชัดค่ะ

ผลลัพธ์ถือว่าใต้ตามีความสว่างขึ้นทำให้หน้าจากที่โทรมๆดูเฟรช ดูสดชื่นขึ้นมาเห็นมะๆบอกแล้วว่าต้องดูแลบ้างอะไรที่ดูแลมันก็จะดีขึ้นอย่างนี้แหละค่ะทุกคน>,<

*****อ่ะๆอย่างพึ่งๆหมั่นใส้เจ้าของกระทู้นะคะอรรถรสเนอะๆ

มาต่อกันที่ตัวสุดท้ายแล้วค๊าเราจะได้มาหน้าสด สดชื่นกัน หลังจากที่มาร์คอะไรมาเสร็จสับเรียบร้อยแล้วนั้นก็ต้องมีการบำรุงผิวด้วยเซรั่ม ตัวนี้ Best Korea Gold Caviar Collagen Serum 10 ml.

ตัวนี้เค้าเป็นเซรั่ม คาเวียร์ คอลลาเจน ผสมทองคำ 98% สูตรอาหารผิวเข้มข้น

อย่างที่บอกว่าเค้าเป็นเซรั่มสูตรอาหารผิวเข้มข้น ซึ่งจะช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียน อ่อนเยาว์ ช่วยลดเลือนริ้วรอย บำรุงผิวให้กระจ่างใสมากยิ่งขึ้น ลดเลือนจุดด่างดำ ทำให้ผิวสม่ำเสมอ

*** สำหรับวิธีใช้ สามารถทาเซรั่มทั่วทั้งใบหน้าและลำคอ หลังทำความสะอาดใบหน้าเช้า-เย็นค่ะ

ตัวนี้ในเซเว่น ก็ 49 บาทอีกเช่นเคยค่ะ ทุกอย่าง 49 บาทค่ะทุกคนดีงามม

หลังจากการใช้อย่างแรกที่เห็นได้ชัดคือเซรั่มตัวนี้สามารถเบลอรูขุมขนของเราได้ด้วยคล้ายๆไพม์เมอร์และถ้าสังเกตที่ตัวเนื้อของเซรั่มจะมีความชิมเมอร์อยู่เบาๆข้อดีก็คือทำให้หน้าดูผ่องไบท์ขึ้นแต่สำหรับคนที่ไม่ชอบชิมเมอร์ก็ต้องบาย   แต่สำหรับเจ้าของกระทู้นั้นโอเคเลยค่ะสำหรับวันเบาๆแต่ถ้าวันไหนจะแต่งหน้าลุคแมทก็ต้องหันไปเลือกใช้ตัวอื่นกันก่อนนะคะ สำหรับรูปล่างสุดคือรูประหว่างก่อนบำรุงและหลังบำรุง เห็นมั๊ยจ๊ะสาวๆว่าอะไรที่เราหันกลับมาดูแลมันก็จะดูดีขึ้น บอกเลยวันว่างนี้ไม่โทรมแล้วจ้า หยุดความโทรมแล้วมาสวยกันค่ะทุกคน ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะค๊ะ>3<////

Bowwalii

Bowwalii

สวยแบบไหนก็ได้ให้ตัวเองมีความสุขนะคะสาวๆ

FULL PROFILE