Review: Alexis Ren X Colourpop Topaz Palette!

15 5

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราก็กลับมาอีกครั้งนะคะกลับรีวิวตัวใหม่ (หลังจากที่หายไปนานมากกก)

มาวันนี้เราขอนำเสนอ!!! พร้อมยัง? พร้อมแล้วไปกันเลยค่ะ!

Alexis Ren X Colourpop Topaz Palette

Pressed Powder Highlighter & Bronzer

ตัวนี้เป็น duo palette ใหม่ของ colourpop ที่เพิ่งจะมี collab กับ Alexis Ren

สำหรับใครที่ไม่รู้จักชีนะคะ ชีเคยคบกับ Jay Alvarez ค่ะ สองคนนี้ที่เคยชอบทำวีดีโอเวลาไปเที่ยวมาอวดคนอื่นอ่ะเนาะ

สำหรับ palette อันนี้ก็จะมีตัว bronzer กับ highlighter

Bronzer คือ golden moment และตัว highlighter คือ she's here to stay

ตัว highlight นี่สีออกเข้มๆนิดนีง เราไม่แน่ใจว่าจะเข้มไปสำหรับคนผิวขาวมั้ย แต่ผิวเราแทนก็เลยพอดีเลย ส่วน bronzer นั้นออกแนวโทนแดงนิดนึง เพราะงั้นถ้าใช้เป็น contouring powder จะไม่ค่อยเหมาะ แต่ถ้าใช้บรอนซ์ทั่วหน้าจะดีกว่าค่ะ

Palette ตัวนี้เราคิดว่าเหมาะกับช่วง summer มากๆเพราะมันทาขึ้นมากถ้าผิวออกแทนนิดๆเนาะ

Golden Moment Bronzer

She's here to stay Highlighter

Top: Golden Moment

Bottom: She's here to stay

คะแนน:

Bronzer: 8/10

Highlighter: 10/10

Overall: 9/10

ราคา: $15

สรุปค่ะ ชอบมากกกก แนะนำสำหรับทุกคนเลย ถ้าที่ไทยมีพรีออเดอร์นะ

วันนี้ไปก่อนนะคะ แล้วจะกลับมาใหม่เร็วๆนี้ค่ะ

mylifebymee

mylifebymee

Hi guys! So I'm new here, nice to meet you guys and please don't hesitate to get in touch!

FULL PROFILE