[Haul][Korea Feb'17]ไปเกาหลีได้อะไรมาบ้าง!!!~

16 9

สวัสดีค่าาาาาาา... ชื่อ พลอย นะคะ แอบหมกตัวในมุมมืดมานานนนนน วันนี้ขอมาเห่อของที่ซื้อมาจากเกาหลีนิ้ดดดดดส์นึง!!!~           เกาหลี!!!~ ใครได้ยินชื่อนี้ก็จะนึกถึงเครื่องสำอางค์กันใช่มั้ยคะ??? ในขณะที่สาวๆคนอื่นๆล้มละลายไปกับเครื่องสำอางค์ แต่เรานั้นผิดจากชาวบ้านไปหน่อย มีเครื่องสำอางค์น้อยชิ้นมากกกกก แต่ในส่วนของสิ่งที่ได้มานั้น ช่างมีความตะมุ้งตะมิ้งเหลือเกินนน!!!~ ถ้าไม่รับมาอยู่ด้วย เราจะใจร้ายไปมั้ยคะ???

มาดูแยกทีละชื้นกันเนอะ เราจะพยายามลงรายละเอียดไว้ให้ครบนะคะ แต่ถ้าสงสัยอะไรถามได้จ้าาาา.... จะพยายามตอบให้ค่าาา... ไปค่ะ เริ่ม!!!~

ต่อไปเป็นพวกกาชาปองนะคะ เจอกี่ร้านเดินเข้าทุกร้านค่ะ ไขตู้วนไปค่ะ

ไปรอบนี้เราเจอ Gachashop ทั้งหมด 4 ที่นะคะ...

1. ร้านในเมียงดง Subway  Myeongdong exit 8 แต่ไปเจอแค่วันเดียว วันต่อมาปิดไปแล้วค่าาาา... เศร้าแพพ
  2. ร้านที่หมู่บ้านบุกชน Subway Anguk Exit 3 เดินตรงไปเลี้ยวซ้ายซอยแรก เดินไปยาวๆเลยค่ะ ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือค่ะ
  3. ร้านที่ฮงแด (ร้านนี้แอบหายาก) subway hongik univ. exit 9 เดินตรงไปหา H&M ที่ตรงข้ามเป็น Forever21 ให้เจอ ข้ามถนนไปค่ะ เลี้ยวเข้าซอยข้างๆ forever21 เลยเดินไปยาวๆ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยที่อยู่ตรงข้ามร้าน CU พอเลี้ยวแล้วร้านอยู่ในซอยขวามืออีกที
  4. ร้านที่ subway sinsa exit 8 ออกมาเจอเลยจ้าาาา...
  5. มีตู้ที่ชั้นล่างของ N Seoul tower ด้วยค่ะ แต่ไม่ได้เป็น Gachashop อ่ะค่ะ มีวางไว้ประมาณ 5-6 ตู้ แล้วก็มีตู้คีบตุ๊กตาด้วยค่ะ

1. ผ้าพันคอไหมพรมเบาๆ แต่ช่วยชีวิตเราได้เยอะมาก เพราะพันแล้วอุ่นมากๆ ราคา 5,900 KRW
  2. ส่วนหมวก ไม่สามารถเลือกได้จริงๆค่ะ อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน ใบละ 5,000 KRW ค่ะ

จบแล้วววววว.... ยาวมากกกกกก หากอ่านแล้วงงๆขออภัย ปกติพูดไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ แฮะๆๆๆ

ได้มาไม่มากไม่น้อย เผื่อเป็นไอเดียให้คนที่จะไปเที่ยวเกาหลีนะคะ

ไปแล้วค่ะ บ๊ายบายยยยยย....  ^^

Moniora

Moniora

FULL PROFILE