รีวิว NEW!! DIOR FOREVER PERFECT CUSHION คุชชั่นตัวใหม่จาก DIOR

16 5

สวัสดีค่ะ วันนี้จิมารีวิว cushion ตัวใหม่จากค่าย Dior

ตัวนี้เสียงลือเสียงเล่าอ้างว่าเริ่ดเยอะมาก

เป็น favorite ของหลายคนจนทนไม่ไหว ต้องไปตำมาลองดูสิว่ามันยังไง

มีทั้งหมด 7สีนะ ถ้าจำบ่ผิดของเราคือสี 21 ซึ่งเป็นสีที่หายากสุดไม่เข้าใจเหมือนกัน

วิ่งหลายห้างเลย กว่าจะได้นางมา 

**ตอนนี้ DIOR ที่ ZEN มีข้องนาจา

คุณสมบัติ

• SPF 35-/pa+++
  • Finish : luminous matte
  • คำเคลม : ควบคุมความมัน, ปกปิดรูขุมขน ,ติดทนนาน 16 hr!!!!!
  • ปริมาณ 15g ราคา 2100 บาท ไม่มี refill จ้าาาาา TT

งาน package

ต้องยอมใจ DIOR เขาจริงๆ มีความเรียบหรู

ดูแพง (อ้าวก็มันแพงจริงๆอะแหละ)

การปกปิด

เราใช้ดินสอเขียนขอบปาก สีแดง กับ eyeliner สีเทาดำ 

แทนสีที่ผิดเพี้ยนบนใบหน้า

จะเห็นได้ว่า สำหรับคนที่ต้องการการปกปิดแบบหนักมาก

ขอให้ข้ามตัวนี้ไป เพราะ 3 รอบ นางก็ยัง เบามากจริงๆ

แต่ถ้าใครต้องการงานผิวที่มากกว่าการลงกันแดด 

รอยนิดหน่อยไปใช้ concealer ช่วยเอา ตัวนี้ผิวสวยนะ ชอบ

ก่อนจะมาเปิดน้ำ เรารอให้นางเซทตัวเกือบ 20 นาที

จะเห็นได้ว่าเปิดน้ำใส่ ไม่มีคราบขาว ไหลตามน้ำ แน่นใช้ได้

แต่พอเอากระดาษทิชชู่เช็ด

เกิดมีบางจุดที่ด่างนิดๆแบบกล้องจับแทบไม่ได้ แต่ดาวเห็น ในวงสีแดง ลองซูมดูกันนะ ถามว่าการใช้งานจริงๆมันจะต้องกันน้ำขนาดนี้มั้ย ไม่หรอก แต่ที่ทำก็เพื่อให้เพื่อนๆ มีข้อมูลในการพิจราณาผลิตภัณฑ์มากขึ้น

อุปกรณ์

พัฟที่ให้มาทำงานได้ดีมาก ตบๆแน่นเนียน แปรงก็เนียน แต่ให้การปกปิดน้อยกว่าพัฟ และพัฟง่ายกว่ามากก

ความรู้สึกส่วนตัวที่ใช้

การลง      : ง่ายมาก เนียนง่าย ไม่ยุ่งยาก

การปกปิด : light - medium ต้องใช้ concealer ช่วย

กลิ่น          : signature ของ dior เลย หวานๆหอมๆ

ความทน    :

• วันแรกที่ลองใส่ไปผจญภัยเลย ไปห้าง ไปสนามกีฬาที่เหมือนอบอยู่ในเตา ร้อนตับจะแตก ไปกินเย็นตาโฟต่อ ใส่ตั้งแต่ 9:00 โมง ยัน 18:00 แทบไม่ได้ทัชอัพ มีแค่ก่อนไปกินข้าวตอนเย็น มีหลุดที่จมูกและคางเล็กน้อย 
  • วันที่สองอยู่ในห้องแอร์ มีตอนเที่ยงเดินกลางพระอาทิตย์ 10ดวง ร้อง แสบ แทบลืมตาไม่ขึ้น ขึ้นมารถเราเช็คหน้าก่อนเลย. โอเค ข้างจมูกมันนิดหน่อย ที่เหลือ ชนะ
ความกันน้ำ : ก็อยากที่ทดลองให้ดู แต่ถามว่าเราแคร์ไม่ ไม่แคร์จ้า 555

ราคา          : อือหือ เจ็บปวดกับราคาและปริมาณ และมีแววว่าจะต้องซือ refill เพิ่มอีกแน่นอน 

จบแล้ว ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคะ

ใครกำลังคัน จะไปตำนาง หวังว่าเราจะช่วยอะไรได้บ้าง

ไปก่อนนะคะ

บ้ายบาย

VipaveeT

VipaveeT

....

FULL PROFILE