reviewฉบับย่อ: URBAN DECAY FULL SPECTRUM (สีสันสวยงามค่า)

14 3

เจ้าตัวนี้แต๋มซื้อไว้สักพักนึงแล้ว ก็พึ่งจะได้ฤกษ์มารีวิวนี่แหละ > _ <

ไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไรมาก ไปดูรีวิวกันเลยยยยยย ! 

หน้าตาของเขาก็จะประมาณนี้ค่ะ มีความหลงไหลในแพคเกจจิ้ง เดินวนไปมาใน sephora ก็ได้เจ้าตัวนี้มาเฉย (เขาเรียกว่าเสียเงินอย่าง งงๆหรือเปล่านะ) , พาเลทจะค่อนข้างหนักนิดนึงนะคะ มีขนาดใหญ่นิดหน่อย เป็นพลาสติกหนาอย่างดีค่ะไม่พังง่ายแน่นอน 

เปิดมาชะแว้บดูข้างในกันดีกว่า - สีของเขาจะมีมาทั้ง 21 สีนะคะ แต่ละสีก็spectrumสมชื่อพาเลทของเขาเลยล่ะนะ จะเป็นเนื้อชิมเมอร์ซะส่วนใหญ่ค่ะ จะมีสีขาวสีเดียวที่แมทต์แบบว่าแมทต์ไปเลยไร้ซึ่งชิมเมอร์ใดๆทั้งสิ้น แล้วอีกอย่างที่อยากบอกคือ กระจกใหญ่มากกกกกกกกกกก(ก.ไก่สิบล้านตัว) ชอบก็ตรงนี้แหละนะ แล้วดูเหมือนกระจกจะส่องแล้วสวยอีกด้วย(อันนี้รีวิวได้มั้ยเนี่ย)

แล้วเขาก็มีแปรงมาให้ด้วยน้า เป็นแปรงสองหัวใช้ดีค่อนข้างพอใจเลย มีความจิกสีดีค่ะแถมส่วนที่ใช้เบลนก็เบลนกันเพลินวนไปค่า ขนแปรงนิ่มด้วยแหละตัวเอง

มาดูถึงพิกเมนต์สีกันดีกว่า เม็ดสีแน่นมากกกกก(ก.ไก่ล้านตัว) บางสีแค่เอานิ้วจิ้มเฉยๆสีก็ออกมาอลังแล้ว แต่ถ้าต้องการให้สีชัดกว่านี้อีกแบบไม่อยากให้สีเพี้ยนก็ใช้ตัวbaseลงก่อนนะคะ อย่างเช่นพวกสีฟ้า, สีม่วง เคยลงไปแบบไม่ใช้เบสนี่ออกมาตาเขียว, ตาช้ำเหมือนโดนต่อยเลยนะ U _ U แล้วจะมีสี iced (สีเงินๆsilver) ใช้แปรงมันจะไม่ค่อยติดน้า เหมือนสีนี้เนื้อชิมเมอร์จะหยาบกว่าสีอื่นๆเลย

และถ้าพูดถึง 'ความติดทน' - ออกตัวก่อนเลยว่าแต๋มเนี่ยเป็นเด็กซุกซนค่ะ ระหว่างวันกิจกรรมผจญภัยเยอะแยะไปหมด เหงื่อออกง่ายแถมเป็นคนหน้ามันด้วย ใช้เจ้าพาเลทนี้ทาไปม.ทู้กวัน ตอนเย็นผ่านสมรภูมิมาเสร็จ สียังคงหลงเหลืออยู่ ถ้าตีเป็นเปอร์เซ็นต์ก็เหลือความชัดประมาณ 63% เลย แต่ถ้าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆเป็นคนที่เหงื่อออกยากหน้าไม่มัน พูดเลยว่าสีแน่นแน่นอน!

Q: พาเลทนี้เหมาะกับซื้อมาใช้ในชีวิตประจำวันมั้ย

A: ส่วนตัวแต๋มคิดว่าถ้าจะให้เอามาใช้ใน everyday look มันก็ใช้ได้อยู่นะ อย่างเช่นพวกโทนสีร้อน(สีส้มแดง, สีชมพู) แต่งออกมาใสๆหวานๆได้เลยล่ะ แถมยังใช้แต่งแนวฝ.ออกไปเที่ยวกลางคืนได้อีกด้วย ได้อรรถรสของชีวิตเพราะมีสีอายชาโดว์แปลกๆนี่แหละ

ก็ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ เป็นกระทู้แรกเลยที่ทำขึ้นมาอย่างมึนงง(รู้แค่ว่าอยากทำ)

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่า <3

- ราคาพาเลทตัวนี้อยู่ที่ประมาณ 2,350 บาทค่ะ *

mymaps

mymaps

รีวิวไปเรื่อยเปื่อยค่ะ
ig: starxbys

FULL PROFILE