สิวหายเพราะครีมในเซเว่น

15 6

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนนะค่ะ วันนี้มี อะไรดีๆมาบอก อันนี้คือเราซื้อมาจากเซเว่น ด้วยความที่หน้าเป็นสิว ไม่ยอมหายเป็นเดือนแล้ว ตอนแรกที่ซื้อมาไม่คิดว่าจะดีค่ะ มาดูดีกว่าว่ามันคืออะไร

มันคือSmooto สลิปปิ้งเซรั่ม 

เห็นเขียนว่าช่วยเรื่องสิว5ประการ แถมบอกว่าไม่มีแอลกอฮอล์ด้วยเหมาะสำหรับผิวบอบบาง ผิวแพ้ง่าย เข้าทางมากค่ะ เลยซื้อมาลองดู

เนื้อมันจะเป็นเจลๆสีเขียว กลิ่นว่านหางจระเข้เลยค่ะ แต่ถ้าเราพอกหนาๆเป็นสลิปปิ้งมาร์ค น้ำรู้สึกกลิ่นมันคล้ายๆวิเศษนิยมที่เป็นผงๆเลย ไม่รู้คิดไปเองป่าว 

พอเกลี่ยๆแล้วมันก็เป็นเจลใสๆค่ะ ไม่ได้หนักหน้า 

นี่คือรูปก่อนที่จะพอกครีมนี้นะค่ะ น้ำใช้ทาแบบพอกหน้าๆเป็นสลิปปิ้งมาร์คค่ะ 

อันนี้คือตื่นมาล้างหน้าเสร็จแล้ว คือตกใจมากไม่คิดว่าจะสิวยุบปกติน้ำเป็นคนนอนดึกค่ะ สิวผด จะชอบขึ้นเวลานอนไม่พอ และนี่คือสิวที่ไม่ยอมหายเป็นเดือนค่ะ แต่มันยุบลงแบบรู้สึกได้เลย นี่ดีใจมากเลย ส่วนรอยสิวที่เห็นคงต้องค่อยๆรอดูไป แต่โดยรวมชอบค่ะ กับราคา39 บาท ไม่คิดว่าจะดีด้วยซ้ำ ใครที่เป็นสิวก็ลองดูนะค่ะ เป็นทางเลือกอีกทาง ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE