[ .HOW TO. ] ความ(แอ๊บ)เขินมีอยู่จริง --- Blushing Babes

10 5

สวสัสดีค่ะแวะมาทักมายกันอีกแล้วเดือนนี้มีใจอยากส่งฮาวทูเข้าร่วมสนุกกับ JEBAN กับหัวข้อสวย เขิ๊น เขิน

แหม่..... ความสวยสร้างได้ฉันใด ความเขินก็สร้างได้ฉันนั้นค่ะสาวๆ

การปัดแก้มใแบบนี้นิยมกันมากในสาวญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเด็กสาวหรือจนวัยผู้ใหญ่ก็นิยมปัดแก้มกันทั้งนั้นแบบว่าหน้าไม่ต้อง ปัดแก้มมาก่อน

มาค่ะ วันนี้ วีมาแชร์การปัดแก้มแอ๊บเขินแบบง่ายๆ

1. งานผิว วีใช้ CC Cream ลงเพื่อให้ผิวดูกระจ่างใสและบางเบา ลงคอนซีลเลอร์ ตามด้วยด้วยแป้งคุมมัน ปัดเบาๆก็ได้งานผิวเนียนพอดีๆแล้วค่ะ

2.ลง eyeliner ความหนาตามพอดีของเปลือกตา

วีลากหางตาให้เลยตาจริงออกมา ดูแบ๊วๆ (แต่กระบอกตาลึก เกือบไม่เห็นแน่ะ)    จากนั้นลง eye shadow สีขาวเนื้อให้ทั่ว รวมถึงใต้ตาด้วยค่ะ

3. ใช้สีน้ำตาลลงบริเวณหางตา แล้วใช้สีแดงทับ เพื่อให้ดูเด่นขึ้น

4. ลงลิปสติก ใช้การแตะๆเอาค่ะ และเน้นด้านในของริมฝีปาก จะได้ลุคเซ็กซี่ๆ

6. ไฮไลต์ของเรา งานแก้ม วีใช้สีส้มค่ะ จะได้ลุคธรรมชาติๆและสีของบลัชออน         ใกล้เคียงกันสีผิวมากกว่าสีชมพูค่ะ  

ปัดเป็นแนวตรงไปใต้กระบอกตาลงมานิดนึง

แค่นี้ก็เสร็จสินภารกิจเขินปลอมๆแล้วค่ะ หวังว่าเพื่อนๆจะนำไปดัดแปลงให้เข้ากับลุคของตัวเองได้นะ สำหรับวันนี้ลาไปก่อนแล้วค่ะ บายยย

wiivivy

wiivivy

?? Hello my girls
>> ชื่อ วี นะคะ
>> เป็นสาวเชียงใหม่ ใจงาม 55+

? lipstick lover
? eyeshadow lover

? ? ? ?

FULL PROFILE