Review : รีวิว Maybelline Lip Flush Dolly Collection กับ 4 ใหม่ สวย ใส กว่าเดิม!

20 11

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะเบื่อค่ะเบื่อ!! เป็นชะนี (กล้าพูด) ปากแห้งเนี่ย ทาลิปอะไรไม่เคยปังเลยต้องโบกลิปมันตลอดเวย์ แต่บางทีก็ลืมมะ ตื่นเช้ามาปากไม่พร้อมจีจีแกร @#$@#$แต่รอบนี้เปมิกามีไอเทมเด็ดที่มาแนะนำค่ะ ที่ปากฉ่ำวาว สุขภาพดีแม้จะพักผ่อนน้อยก็ตามซึ่งน้องคนนั้นก็มีชื่อว่า

Maybelline Lip Flush Dolly Collection อ๋า อย่าเพิ่งตั้งคำถามเปมิกานะคะ ว่าเอ๊ เคยรีวิวไปแล้วหนิรุ่นนี้ ชั้นจำได้แต่ แต่ แต่ อันนี้เป็นรุ่นเก่า เพราะตอนนี้เค้ามีอีก 4 เฉดสีใหม่เว้ยแกร ที่มาในสไตล์ที่ใสๆสีไม่ฉูดฉาดแล้วทาได้ทุกวันให้ดู #makeithappen มากๆ เลยค่ะ
อย่างที่รู้กันว่าเมย์เบลลีน ลิป ฟลัช นั้นเป็นเนื้อเชียร์ค่ะ เป็นเนื้อลิปที่ให้ความชุ่มชื้นได้ค่อนข้างดีเหมาะสำหรับสาวปากแห้งมากๆ เพราะมันจะเติมเต็มร่องปากได้ดี แถมดูฉ่ำวาวอีกด้วยนะและ 4 เฉดสีใหม่นั้น มีความใส มีความน่ารัก เหมาะสำหรับสาวไทยที่ไม่ชอบสีจัดจ้านค่ะ….หม่ะ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเรามาเริ่มที่สีแรกกันก่อนเลย
Maybelline Lip Flush Dolly Collection  #Honey Kiss สีส้มอ่อน สีนีเปรมบอกเลยว่าสวยมาก สายส้ม สายพีชต้องมี ทาได้ทุกสีผิวและเปรมเชื่อว่าสาวไทยแบบเปรมต้องชอบมากแน่ๆ สีนี้
Maybelline Lip Flush Dolly Collection  #Cherry Darlingสีชมพูเชอร์รี่ค่ะ สีนี้เปรมว่าเหมือนสีปากเปรมเลยนะ แต่ได้ความสดใสมากขึ้นคือชอบมากๆ จุดๆ นี้คือดีอะ แล้วพอจือปากนะ สวยแซ่บสุดๆ ไปเลยค่ะ
Maybelline Lip Flush Dolly Collection  #Dolly Pinkถ้ากลัวปากซีด จืดเกินไปนั้น เปรมให้ทาสีนี้ค่ะ สีนี้เหมาะกับคนขาวๆ หน้าจืด ไร้สีสันค่ะมาเติมสีหน่อยยูว แล้วเทอจะสวยค่ะ รับประกัน ทาได้ทุกสีผิวค่ะ
Maybelline Lip Flush Dolly Collection  #Rosy Sweetie สีนี้แซบสุด และเข้มสุดๆ แต่ชมพูบานเย็นเลยค่ะ เชื่อว่าสายนู้ดอาจจะไม่อินสีนี้ แต่อาจจะชอบสำหรับคนที่ชอบทาสีชมพูข้างในแล้วทำปากเบลอๆ แต่ในรีวิวนี้เปรมขอทาเต็มปากนะคะ ทาได้ทุกสีผิวเช่นกัน….มาสรุปกันอีกทีว่าเมย์เบลลีนลิป ฟลัช มีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง?– ความชุ่มชื้นให้มงไปเลยค่ะ แม้คนปากแห้งเบอร์สิบก็ทาให้สวยได้ คอนเฟิร์ม– เม็ดสีแน่นปานกลาง แต่ไม่สามารถกลบปากดำได้นะ มันใสๆ ไงแกร เข้าใจช่ะ– สีมีความใกล้เคียงกับรุ่นเก่ามาก แต่รอบนี้มันดีที่มีชื่อน่ารักขึ้นมาเท่านั้นเอง– ทาง่าย เช็ดออกก็ง่ายเช่นกัน อยากสวยทั้งวันพกลิปติดตัวไปด้วยะนะคะยูว – ชอบสี Honey Kiss กับ Cherry Darling สุด เพราะเปรมทาจริงทำงานได้….ราคาเต็มนาง 199 บาท….เป็นอย่างไรบ้างคะกับลิป  4 สีใหม่ของเมย์เบลลีน นิวยอร์กหวังว่าเปรมจะช่วยตัดสินใจในการเลือกซื้อลิปรุ่นนี้ง่ายขึ้นนะคะสวัสดีค่ะ#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE