[REVIEW] TOO FACED sweet peach glow พาเลตหอมกลิ่นพีชก็มาจ้าาา

14 8

สวัสดีค่าาา วันนี้กลับมาพร้อมกับพาเลตจาก TOO FACED ที่ออกใหม่ล่าสุดซึ่ง collection นี้ออกมาเป็น sweet peachแพคเกจล่อตาล่อใจ ขายดีมากเจไปตามล่าอยู่นานกว่าจะได้มาไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ

TOO FACED sweet peach glow highlighting paletteราคาเต็ม 2,150 บาทกล่องเค้าเป็นสีชมพูอมส้มไล่โทนกันแค่กล่องก็ใจละลายแล้วววว

ตัวพาเลตเป็นกล่องเหล็ก เปิดปิดแบบแม่เหล็กดูแข็งแรง ไม่ก๊องแก๊งเลยพาเลตก็ไล่สีพีชอีกแล้ว น่ารักสดใส

เปิดมาเจอกับข้างในมี 3 หลุมหอมพีชมากก อยากปัดไปดมไปเวลาเปิดใช้คือฟินมากค่ะในพาเลตมีกระจกมาให้ด้วยตัวเนื้อบลัชมีปั้มนูนลายพีชน่ารัก แอบไม่กล้าใช้กลัวลายหาย

Highlight สีพิ้งโกลว์งามมาก ปัดแล้วดูวาวสวย ไม่มากไม่น้อยไปblush สีพีชอ่อนๆ มีชิมเมอร์ทองๆเล็กน้อย ปัดซ้ำได้ไม่ลิง ดูนัวๆbronzer สีน้ำตาลอ่อนมีชิมเมอร์เบาๆ สีค่อนข้างอ่อน คนผิวขาวน่าจะปัดสวย

อันนี้เจลองปัดทั้งพาเลตนะ เอา blush มาทาตาด้วย สีจะได้โทนเดียวกันจะเห็นว่าสีแก้มไม่ได้ชัดมาก เจเอาบรอนเซอร์มาคอนทัวร์หน้าเบาๆและไล้จมูกด้วยสีก็จะไม่ชัดมาก ไม่วาวเท่าไร ไฮไลท์ก็วาวกำลังดีใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีเลยค่ะความติดทน ปานกลางค่ะ กลับมาตอนเย็นมีเลือนบ้าง

ถามว่าจำเป็นต้องมีมั้ย?? ไม่จำเป็นค่ะ มีตัวอื่นที่ทดแทนได้แและราคาไม่แพงแต่มีแล้วฟิน เวลาใช้ปัดไปดมไป มีความสุขไปอีก

เพื่อนๆที่สนใจสามารถไปลองเล่นได้ที่เคาเตอร์ TOO FACED และ sephora นะคะวันนี้เจลาไปก่อน ขอบคุณที่เข้ามาชมรีวิวค่ะ

jayzpanda

jayzpanda

สวัสดีค่ะ ชื่อ เจ นะคะ :)
ชอบความสวยความงาม เครื่องสำอางต่างๆ
ชอบรีวิวเครื่องสำอางใหม่ๆ
แต่งหน้าไม่บ่อย เลยไม่ค่อยทำฮาวทูนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^
ติดต่องาน line: jayzzii

FULL PROFILE