[Review] AVEDA : Invati - Exfoliating Shampoo

9 2

สวัสดีค่า เพื่อนๆ Jeban

แซนดี้นะค้า ปกติตามอ่านรีวิวใน Jeban อยู่ แต่เพิ่งมาตั้งกระทู้แรกค่ะ ^^

หลายๆ คน น่าจะรู้จักแบรนด์ Aveda บ้างพอสมควร ซึ่งเป็นแบรนด์สินค้าที่เกี่ยวกับผม พอดีแซนเคยซื้อหวีของเขามาสัก 2 ปีแล้ว ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินเล่น Central World เลยแวะเข้าไปที่ช็อปตรง Groove Central World ชั้น 2 ดูค่ะ

ก็ได้ให้พนักงานลองแนะนำผลินภัณฑ์ดู เลยได้ตัว Exfoliate Shampoo ที่อยู่ในกลุ่มของ Invati

ตัว Invati Line ทางแบรนด์ได้เคลมมาว่า ผลิตภัณฑ์กลุ่มนี้จะช่วยรับมือปัญหาผมบาง และขาดหลุดร่วง จากส่วนผสมสมุนไพรอายุรเวท และได้รับความร่วมมือจาก Doctor Upadhyay ผู้เชี่ยวชาญศาสตร์แผนโบราณของอินเดีย

ในเมื่อเอ่ยถึงอินเดีย ก็ต้องยอมรับจริงๆ ว่า เส้นผมของคนอินเดียดกดำเงางามจริงๆ

แซนได้ลองตัวแชมพูขวดนี้ใน Travel Size เนื่องจากสินค้าของ Aveda ค่อนข้างสูง (แน่นอน เพราะของเขาดีจริง) เลยอยากเอามาลองใช้สัก 2-3 อาทิตย์สักก่อนตัดสินใจจะซื้อไซส์ปกติ

ตัวแชมพูนี้จะมีกลิ่นหอมธรรมชาติ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของ Aveda และเนื้อครีมจะออกสีเหลืองมัสตาร์ดเข้มๆ

เนื้อแชมพูจะค่อนข้างเหลว และแทบไม่มีฟองเลย เวลาแซนสระจึงต้องแหวกให้ถึงโคนผมและค่อยสระ ไม่งั้นจะรู้สึกว่าเราไม่ได้แชมพูเลย เนื่องจากผมค่อนข้างหนาค่ะ

หลังสระครั้งแรก ค่อนข้างประทับใจ เพราะส่วนตัวผมเสียเล็กน้อยจากการทำสี ตัว Exfoliate Shampoo ตัวนี้จะช่วยบำรุงเส้นผม  ทำความสะอาดสิ่งสกปรกและความมันส่วนเกินทีอุดตันอยู่ หลังสระจึงรู้สึกว่าหนังศรีษะเราสะอาด และมีกลิ่นหอมๆ ธรรมชาติติดมาด้วย เลยยิ่งพอใจมากขึ้น (อารมณ์ว่าชั้นเป็นสาวออแกนิกนะจ๊ะ)

อยากให้ทุกคนได้ลองสินค้าจาก Aveda เพราะด้วยความที่มันเป็นธรรมชาติจริงๆ แทบไม่มีสารเคมีเลย หนังศรีษะเราจึงสะอาดขึ้นมา หากใครต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถรับคำแนะนำ และตรวจสภาพหนังศรีษะได้จากทีมผู้เชี่ยวชาญของ Aveda ชั้น 2 Groove Central World ได้เลยค่ะ

SandiiSand

SandiiSand

FULL PROFILE