Review บ้านๆ กับ DashingDiva-MagicPressNail เล็บสวยทันใจ แปะปุ๊บสวยปั๊บ!!

8 1

สวัสดีค่าาาา รีวิวนี้รูปจะไม่ค่อยสวยนะคะ เน้นความเรียลลลลมากๆ ตั้งอกตั้งใจมากค่ะ ด้วยขอเท้าความนิ๊ดนึง คือก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ DashingDiva-MagicPressNail มาเล่นเนี่ยก็พยายามหารีวิวคนอื่นดูค่ะ แต่เจอแต่จากบล็อกเกอร์เห็นแต่ข้อดีและความสวยงาม แล้วแบรนด์เค้าก็เน้นว่าแปะแล้วสวย เล็บไม่พังนะจ๊ะ ก็เลยแบบ เอาวะ ลองค่ะ ต้องลองงงง!!! จัดไปสวยๆ 490 บาท จากอีฟแอนด์บอยเลยจ้า

พูดถึงรายละเอียดกันก่อนนะคะ ในชุดจะมี

• เล็บให้ 30 ชิ้น 
  • Prep pad (อันนี้ใช้ครั้งแรกก็หมดและค่ะ หลังๆ เลยใช้สำลีชุบแอลกอฮอล์ก็ใช้แทนกันได้)
  • คู่มือ

ขั้นตอนการแปะค่ะ ลืมถ่ายตอนแปะไว้ซะงั้นค่ะ ฮ่าๆ >_<"

หลังจากแปะแนะนำให้งดโดนน้ำซัก 3-4 ชั่วโมงเพื่อความทนค่ะ

เค้าเคลมว่า

• เล็บสวยใน 1 วินาที ไม่บางไม่เสีย
  • โดนน้ำไม่หลุดสามารถทำกิจกรรมได้ปกติ สระผม ล้างจาน 
  • อยู่ทนสูงสุด 14 วัน

เริ่มต้นวันแรก 10 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมาค่ะ

แปะเสร็จคือสวยมากกกก อวดเพื่อนรัวๆ ค่ะ เพื่อนชอบหลายคนทีเดียว เพราะปกติไม่เคยไว้เล็บได้ยาวและดูแข็งแรงขนาดนี้มาก่อน เพราะพื้นฐานเป็นคนเล็บบางฉีกง่ายมากค่ะ มาเล็บเงาปิ๊งงี้ ปริ่มสุด!!

แต่ค่ะ แต่!!! วันเดียวก็หลุดแล้วอะเธ๊ออออ ฮืออออ เดาว่าน่าจะเพราะแปะครั้งแรกอาจไม่เชี่ยวชาญค่ะ พอหลังจากแปะใหม่ ก็ติดทนไม่หลุดเลยค่ะ แต่ต้องใช้เล็บชิ้นใหม่นะคะ เล็บที่หลุดคือกาวมันแข็งจนไม่ติดแล้วค่ะ T_T แปะมาเรื่อยๆ ค่อนข้างพอใจกับข้อดีที่ตรงคำโฆษณาค่อนข้างมาก เรามาสรุปข้อดีกันก่อนดีกว่าค่ะ ข้อเสียเอาไว้ปิดท้ายเน๊าะ~

ข้อดี

• แปะปุ๊บเล็บสวยปั๊บ เล็บบาง เล็บกุดก็มีเล็บสวยปิ๊งเป็นของตัวเอง
  • แกะแล้วหน้าเล็บไม่พัง เหมือนเวลาเอาเล็บเจลออกค่ะ
  • โดนน้ำได้ ไม่ต้องกลัวว่าล้างจาน สระผมแล้วเล็บจะหลุดลาจากเราไป
  • ถึงเล็บจะหลุดก็มีเล็บสำรองให้มาแปะแก้ขัด

ผ่านมา 10 วัน  เล็บเริ่มอยากจะสละเรือแล้วค่ะ ถึงเวลาแกะแล้วจ้าาาาา ข้อเสียจะมาก็นี้แหล่ะคุณผู้ชม!!

ที่เห็นเป็นขุยนั่นไม่ใช่หน้าเล็บเสียนะคะ เป็นคราบกาวจ้า แต่ค่ะแต่!! เล็บมีคราบเหลืองๆ ช้ำๆ แต่ไม่เจ็บนะคะ แต่เล็บดูช้ำแบบงงๆ ="=

ข้อเสีย

• ราคาค่อนข้างสูงถ้าเทียบกับระยะเวลานะคะ
  • พอใกล้ๆ จะหลุดเล็บมันอ้าค่ะ พอสระผมนะคุณเอ๊ย ผมนี่เข้าไปนัวกันอยู่ในซอกเล็บ 
  • อันนี้หลักเลย เล็บเหลือง!!!!!
สรุป

​​มันเหมาะกับเวลาฉุกเฉินต้องการเล็บสวยด่วนมากๆๆๆ เลยค่ะ ที่เห็นบ่นๆ เล็บเหลืองนี่ก็พึ่งสอยมาอีกชุดนะคะ  55555 เพราะอย่างที่บอก ส่วนตัวเป็นคนเล็บบางไปทำเล็บเจลคือพังยิ่งกว่านี้ค่ะ เลยโอเครับได้กับจุดนี้สบายๆ แค่คงจะไม่ใช้อย่างต่อเนื่องแน่ๆ เพราะก็ไม่รู้ว่าถ้าใส่ต่อเนื่องกันนานกว่านี้ เล็บจะออกมาเป็นรูปแบบไหน​​​​​​ หวังว่ารีวิวนี้จะช่วยประกอบการตัดสินใจให้เพื่อนๆ ว่าจะจ่ายเงินจำนวนนี้แล้วคุ้มค่าตามความต้องการของเพื่อนๆ หรือเปล่านะคะ หรือถ้ามีทางเลือกอื่นที่เวิร์คกว่าจะได้ตัดสินใจง่ายๆ เน๊าะ พวกเราต้องสวยอย่างมีสติและมีสตางค์ค่ะ เยิ๊ฟฟฟฟฟ

ป.ล.ถ้าแบรนด์มาเห็นช่วยจัดโปรบ่อยๆ ทีน้าค่าาาา ราคาเต็มนี่ จะซื้อทีคิดแล้วคิดอีกค่ะซิสสสส  

manuchz

manuchz

Make up is my therapy

FULL PROFILE