5 อุปนิสัยที่จะทำให้คุณสูญเสีย ขนตา ให้มันหลุดร่วงไป

9 1

สมัยเด็กๆ จะเป็นประจำที่เวลาขนตาร่วง ผู้ใหญ่จะบอกให้เรากลั้นหายใจแล้วอธิษฐานสิจ๊ะ แล้วโยนข้างไหล่ไปด้านหลังของเรา แล้วเราก็สมปราถนาทุกอย่างที่เราอธิษฐานไว้แต่พอโตเป็นสาวมา เราก็รู้ว่า การสูญเสียขนตาไป ..หัวใจแทบสลาย กว่ามันจะขึ้นมาใหม่ ยิ่งพวกขนตาสั้นและไม่ดก ยิ่งใจเสียเข้าไปใหญ่วันนี้พี่หลี จะมาแนะนำ ... 5 อุปนิสัยที่ไม่ควรทำ ถ้าไม่อยากสูญเสียขนตาไป1 เวลาล้างเครื่องสำอางออกจากหน้า ให้ค่อยๆเช็ดเบ้าตาอย่างทนุถนอม ยิ่งเราใส่มาสคาร่าให้กับขนตา การเช็คดก็ยิ่งยาก ซึ่งยิ่งต้องใจเย็นเข้าไปใหญ่2 อย่านอนหลับไปทั้งๆที่ ยังมีมาสคาร่าอยู่ที่ขนตาของคุณ มาสคาร่าเหนียวๆอาจไปสัมผัสกับหมอนแล้วดึงขนตาคุณหลุดมาได้3 การดึงขนตาปลอมที่ใส่ไว้แบบผิดๆ ถ้าดึงมาด้วยกัน กาวที่ติดกับขนตาจริง มันอาจจะตามมาด้วยกันก็ได้ ..อัยยะ โปรดระวังให้มากเลยนะคะ จงหา oil อะไรพิเศษที่มันช่วยดึงขนตาปลอมที่ติดกาวเหนียวๆให้ออกจากขนตาจริงของคุณ4 อุปนิสัยที่ใช้ มาสคาร่าแบบกันน้ำตลอดเวลา ก็ทำให้คุณสูญเสียขนตาได้ เพราะมันจะไปเคลือบขนตาขนมันแข็งและหักได้ค่ะ5 การใช้เครื่องดัดขนตาแบบมีความร้อน ...มันอาจจะร้อนเกินไป แล้วทำให้ขาดได้ ถ้าคุมอุณหภูมิไม่ดี หรือ ไปดัดขนตาตอนที่เราใส่มาสคาร่าไปแล้ว ก็ทำให้ขนตาของเราร่วงหลุดได้ค่ะขนตาไม่ได้ขึ้นกันมาง่ายๆ ไม่มีขนตาก็เหมือนไก่ไม่มีขน เราทุกคนควรจะระมัดระวังให้มากนะคะ .... ถนอมไว้ให้นานที่สุดค่ะ ด้วยรัก

พี่หลี

Lilycu

Lilycu

เป็นเจ้าของเพจ Siswalk Sistalk ที่ถึงแก่แล้วแต่จะไม่หยุดสวยค่ะ

FULL PROFILE