[Review] จับน้องสระโฟมกับbeautylabo สี candy pink

14 2

สวัสดีค้าาาาเจอกับอุ๊อีกแล้ววันนี้มาเป็น #อุรศาโหมดซาลอนจับน้องสาวทำสีผมใหม่กัน!

เริ่มเลย

น้องสาวผมยาวมาก ดูยุ่งๆไม่เป็นทรง (ยาวเกินไป) พี่สาวเลยให้ไปเข้าร้าน ตัดตรงสั้นมาเลยค่ะ ชีเอาไปบริจาคด้วยนะ ดีงาม ได้บุญด้วย โดยการส่งไปรษณ์ย์ไป

มาต่อค่ะ คือตัดแล้ว ผมดำ หน้าเหมือนเด็กมัธยม ดูบ้านๆ เรียบๆมาก คือนางไม่ค่อยแต่งตัว ไม่แต่งหน้า พี่อย่างชั้นเลยอ้อนวอน ขอทำสีผมให้

สีที่เลือกคือ สีชมพูค่ะ คือไม่กะให้ชมพูนะ ผมดำ ก็คงติดไม่มากหรอกมั้ง ตอนนั้นคิดงี้55555

บรรจุภัณฑ์จะเป็นแก้วมุ้งมิ้ง เค้าซื้อจากวัตสัน179 จาก199 บาทอันนี้ขออนุญาตใช้รูปในเนตนะคะเนื่องจากมือเปื้อนๆ ไม่ได้ถ่ายตัวผลิตภัณฑ์เลย

ขั้นตอนการทำเค้าทำตามขั้นตอนที่แนบมาให้เลยค่ะง่ายๆ

แต่กลัวสีไม่เสมอ ก็จะแบ่งขยี้เป็นชั้นบางๆ พอชโลมทั่วแล้วก็นวดต่ออีกเกือบ10นาที

ของน้องสาวทำไปดูเหมือนไม่ติดสี เลยทิ้งไว้40นาที จากที่ข้างกล่องบอก30นาที พอล้างมาแล้วแบบ เห้ย! มันติดนะติดเยอะกว่าที่คิดอีก ตอนแรกกลัวน้องร้องไห้มาก แต่สรุป นางก็ดูพอใจอยู่ ชั้นปลื้มม้ากกกก^^ดู after กันเล้ย

จบละค้าบบบบ  ><ปล.เน้นรีวิวสีหลังทำ ไม่ได้เน้นวิธีทำ ต้องขออภัยหลายท่านด้วยค่าาาา

aurasa_wutt

aurasa_wutt

FULL PROFILE