แมวเหมียวเห่อมาก...บลัชน้องใหม่สัญชาติไทย พร้อมมินิรีวิว หมวยจะเป็น ฝ แล้วค่า

15 2

สวัสดีค่า แมวเหมียวรีวิวมาอีกแล้ววันนี้เราได้เมคอัพแบรนด์ใหม่ สัญชาติไทยมาเล่นกันค่ะมีบลัช และลิปแมทสายนู๊ดสุดๆ มาลองดูกันนะคะ

Gooddy Good Blossom blush ซึ่งเธอจะมี 6 สี ตั้งชื่อตามทะเลไทยค่ะ ชิคมากกกก....แต่....แต่   เราจัดมาแค่เพียงสี่สีเท่านั้น  คือ เสม็ด สิมิลัน พีพี และสมุยแค่นี้ก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะปาดหมดแล้ว เพราะสีเธอแน่นมากๆแค่ปาดเบาๆ ก็เหมือนโดนตบมาแล้วเลยค่ะ (^^)

Gooddy Good Color Stuff Lipตั้งชื่อตามดอกไม้ไทยเลยรอบนี้เราจัดลิปแมทสายนู๊ด สีชมนาด มาค่ะลืมสวอชสีให้ดู เดี๋ยวรอดูตอนทากันเลยนะคะ

ได้ลิป ได้บลัชมาใหม่ ก็ไม่รอช้า จัดเลยค่ะ

เอา before ให้ดูก่อนเนอะ(น่าสะพรึงมากกกกก)

รองพื้น : Time balm foundation ของ the balm ค่ะ เป็นตัวที่เราชอบมากแบบเนื้อบาล์มเกลี่ยง่าย ปกปิดปานกลางแต่ด้วยเบสที่เป็นบาล์มอาจไม่เหมาะกันสาวๆที่หน้ามันสักเท่าไกร่ ที่เป็นไฮไลท์คือทางแบรนด์เค้าเคลมว่าทานอนได้!!!! เราเลยมักเลือกใช้ตัวนี้เวลาที่ต้องเดินทางกลางคืน เช้ามาทำงานเลย เที่ยวเลย อะไรแบบนี้ สิวไม่ขึ้นด้วยค่ะ วันนี้ใช้พัพซิลิโคนลง ไม่กินเนื้อรองพื้นดีค่ะ แต่ความเนียนนี่สู้ใช้แบบเดิมไม่ได้เลย ชอบแบบฟองน้ำไข่มากกว่านะ

ส่วนผมนี่ใช้แกนม้วนผมตลาดนัดม้วนเอาค่ะ ง่ายดีแต่งหน้าเสร็จได้ลอนพอดี บางครั้งจะไปงานแล้วไม่มีเวลาทำผม อันนี้เลยค่ะม้วนตั้งแต่แต่งหน้า ไปแกะเอาก่อนลงรถที่งานค่ะ จะได้ลอนคลายๆแบบเกาหลีเลย (ทริคนี้แนะนำคนที่มีรถส่วนตัวนะคะ ม้วนแบบนี้ขึ้นรถไฟฟ้า คงจะไม่งาม)

หน้าหมวยๆแบบนี้ ก็อยากจะ ฝ บ้างอะไรบ้าง

ดั้งแม่ก็ไม่ได้ให้มาเยอะ ไฮไลท์ เฉดดิ้ง คอนทัวร์จัดให้ครบค่ะ พาเลทคอนซีลเลอร์จัดมาจากเซเว่นโลดดด

คอนแทคเลนส์  Dream Colors (ฝาม่วง) ลาย melody grey เธอเป็นลายดาวค่ะ แต่คงต้องจ้องตากันนะถึงจะเห็น ^^

ปกติหลังลงรองพื้น ยุ้ยจะทาลิปมันบางๆค่ะ เวลาลงลิปแมทปากจะได้ไม่แตกมาก (ปกติปากแห้งมากๆค่ะ) เมื่อก่อนจะใช้ burt bee แต่เดี๋ยวนี้ใช้สีผึ้งกระทิค่ะ เป็นเนื้อบาล์มแบบลิปมันปกติเลยกลิ่นหอมๆแบบขนมค่ะ 

แป้งฝุ่นปกติจะใช้ตระกูล mmu แต่วันนี้ขอลอง Srichan translucent powder ดูค่ะเนื้อเนียนละเอียดมากๆ ใช้คู่กับแปรงคาบูกิไม่ค่อยฟุ้งเท่าไหร่ด้วยนะคะ โดยรวมผ่านค่า

คิ้ว ใช้ Eye Brow Kit : Blonde ของ  Collectionอันนี้ชอบแปรงนางมากๆ เขียนขอบได้คมสวยในเซทมี 3 สี สีอ่อนสุดเอามาเฉดดิ้งได้ด้วยแถมมีมาสคาร่าคิ้วในเซท ครบครันดีค่ะ

ตา : Naked3 ของ Urban Declay ค่ะ พาเลทตระกูลนี้ใช้คุ้มมากๆ ไม่ว่าจะอันไหนเลย แต่ส่วนตัวชอบโทนน้ำตาลชมพูที่สุดค่ะ

อายไลนเนอร์ : Creer Beaute ซีรี่ย์ที่เป็นคฑาของเซเลอร์มูน (แมวเมียวเป็นสายแปลงกายค่ะ) เป็นแบบพู่กันเส้นเล็กคมสีดำ เขียนง่าย ติดทน ไม่แพนด้า โดยรวมโอเคเลยค่ะ

บลัชออน Gooddy good blossom blush สีเสม็ด แค่ใช้แปรงแตะเบาๆทีเดียว ได้ตามภาพเลยค่ะ สีแน่นเกิ๊นนนนน...

ลิปสติก Gooddy Good Color Stuff Lip สีชมนาด นี่นางนู๊ดได้ใจมากๆเลยค่ะ เป็นลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมทที่เนื้อโอเลยค่ะ ติดทน ไม่แห้ง ไม่ตกร่อง ตัวนี้ทาแล้วเม้มปากได้เลยค่ะ เราชอบติดทาลิปแล้วเม้มปาก ไม่รู้เพื่อนๆเป็นกันมั๊ย เวลาไปแต่งกับช่าง จะโดนช่างบ่นประจำค่ะ ประมาณว่าทาลิปแล้วเม้มปากแล้วก็เลอะ แล้วก็ทาใหม่ วนไปค่ะ

ขนตา แมวเมียวชอบใช้แกนเอ็นนะคะ รู้สึกแปะง่ายดี

กาว ใช้หลอดม่วง 20 บาทค่า หาง่ายราคาน่ารัก เพราะเราไม่ได้ติดเป็นประจำ ก็เลยแทบจะติดทีก็ซื้อมาทีเลยค่ะ

ลงของที่ใช้ให้ดูนะคะราบละเอียดตามด้านบนเลยค่า

และแล้วก็เสร็จสิ้น จบปิ๊งค่ะเอา before & aftet มาให้สะพรึงกันอีกรอบนะคะไม่รู้พอจะ ฝ ไหวมั๊ยน๊า.....

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะค๊า

mojikub

mojikub

FULL PROFILE