All about Hair Extension (แฮร์พีช)

9 0

สวัสดีคร่า ชาวJeban

ในกระทู้นี้ผิงได้รวบรวมความรู้พื้นฐานที่ตัวเองมี เกี่ยวกับแฮร์พีช ไม่ว่าจะเกี่ยวกับการเลือก การติด การดูแลรักษา ก่อนใช้หลังใช้ และวิธีซักแฮร์พีช

เรียกว่าถ้าจะมีแฮร์พีชไว้ครอบครองสักอัน ควรจะมีความรู้เหล่านี้ค่ะ

มาเริ่มกันตรงที่แฮร์พีชคืออะไร

พูดง่ายๆ ก็คือผมปลอม ที่นำมาติดผมเราให้เราดูผมหนาขึ้น ผมยาวขึ้น เพิ่มลูกเล่นให้กับผมของเรา

วิธีการเลือก - เลือกให้เข้ากับสีผมของตนเอง- ความต้องการคืออะไร  -- อยากได้ผมยาว เลือกให้ยาวกว่าผมจริง   -- อยากได้ผมหนาขึ้น ก็เลือกให้ยาวเท่าผมเรา แค่เพิ่มความหนาเท่านั้น

ปัจจุบัน แฮร์พีชมีหลายแบบมาก - เป็นแผงๆติดรอบหัว- เป็นหางม้า- เป็นส่วนเส้นๆ - ผมตรง- ผมลอน

อุปกรณ์ที่ควรมีในการดูแลแฮร์พีช- สเปร์ยดูแลไหมญี่ปุ่น- หวีสำหรับหวีแฮร์พีช- ไม้แขวนเสื้อแบบหนีบ ไว้หนีบแฮร์พีช - เครื่องหนีบผมไฟฟ้า  

รายละเอียดอยู่ในนี้คร่า

มาต่อกันเลย ที่วิธีดูแลก่อนติดหลังติด และวิธีติด

ก่อนใช้งาน1.ก่อนนำออกมาใช้งานควรฉีดสเปร์ยดูแลไหมญี่ปุ่น 2.หวีให้แฮร์พีชไม่พันกัน ค่อยหวีจากปลาย แล้วไปโคน ลดการขาดร่วงของแฮร์พีช

หลังใช้งาน

1.แกะออกมาจากผมของเรา2.หนีบคืนที่ไว้แขวนเสื้อ3.ฉีดสเปร์ย4.หวี 5.ฉีดสเปร์ยทับอีกครั้ง (ถ้าใครอยากให้เข้าทรงมากกว่าเดิมก็สามารถใช้เครื่องหนีบไฟฟ้าได้ แต่ห้ามใช้อุณหภูมิเกิน 200 องศา เพราะไหมจะพัง ส่วนตัวแนะนำที่ 180 องศาก็พอค่ะ)6.นำไปผึ่งให้แห้ง7.แขวนในตู้เสื้อผ้าเหมือนเดิม

วิธีซักแฮร์พีช

อุปกรณ์ที่ต้องมี- กะลังมัง- น้ำยาสระผม- น้ำยาปรับผ้านุ่ม- ผ้าขนหนู- หวี หวีแฮร์พีช

วิธีการซัก1.แชมพูที่ใช้ผสมกับนำ้ แล้วนำแฮร์พีชลงไปล้าง ใช้วิธีแกว่งไปแกว่งมา.2.ล้างแชมพูออกจากแฮร์พีช3.ผสมนำ้ยาปรับผ้านุ่มกับน้ำ แล้วนำแฮร์พีชลงไปแช่ประมาณ 5 นาที4.บีบน้ำออกจากแฮร์พีช 5.นำผ้าขนหนูมาซับน้ำออก6.นำไปตาก โดยห้อยไว้7.ระหว่างที่ตากก็ค่อยๆหวี ถ้าแฮร์พีชเป็นผมลอน ให้จับแฮร์พีชเป็นลอนๆ8.ตากในที่ร่ม รอให้แห้ง

ความรู้เน้นๆในวันนี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ 

วันนี้ผิงไปก่อน ขอบคุณมากค่ะทุกคน

สวัสดีค่ะ

LerLinPinGStyle

LerLinPinGStyle

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน

ก่อนอื่นผิงต้องบอกว่า ยินดีที่ได้รู้จักและดีใจ ที่ทุกคนได้อ่านข้อความนี้ค่ะ

ผิงหลงรัก Beauty world ชอบแชร์+review+แต่งหน้าลุดใหม่ๆ(ได้เท่านี้เบ้าหน้าจะพาไปได้คะ) และผิงชอบท่องเที่ยว(ทำให้มีของแปลกๆ ของที่เค้าลือกันว่าดี) ที่ชอบอีกอย่างคือ หาพวก Dupe พวกของแพงๆ

ที่แน่นอนที่สุด ของทุกชิ้นผิงรีวิวด้วยความจริงใจ

ฝากติดตามผลงานและ Welcome to my Beauty World ค่ะ

ขอบคุณค่ะ XOXO

FULL PROFILE