[HAUL+REVIEW] 3CE Red Recipe Lip 5 สี

24 9

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเห่ออีกแล้ว สำหรับกระทู้เห่อนี้ เป็นคอลเลกชั่นใหม่ที่พึ่งออกมาวันที่ 6 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา สำหรับ Red Recipe ที่ออกมา มีลิป 5 สี บลัชออน 2 สี และยาทาเล็บ 3 สี โดยตัวเราเอง สั่งลิปมาทุกสี ย้ำว่า ทุกสี!!! และบลัชออน ทุกสี!!! เรียกได้ว่าคอลเลกชั่นนี้ ขาดแค่ยาทาเล็บ อย่างเดียวที่ไม่สั่ง

ลิปรุ่นนี้ จะคล้ายๆกับ Mood Recipe เลย ที่ลิปสีอะไร ปลอกลิปก็สีเดียวกันค่ะ 5 สีที่มีเริ่มตั้งแต่ 211-215 ซึ่งตอนเห็นรูปก่อนจะวางขาย รู้สึกว่า เฮ้ย ไม่เห็นต่างเลย!! แต่พอวางขายและแม่ค้า(รอบนี้พรีออเดอร์มาค่ะ) Swatchสีส่งมาให้ดู เลยตัดสินใจ เอาวะ!! ฟาดมาหมด เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบทาลิปแดงมาก ไม่พูดมากละมาดูกันดีกว่า~

น่อววววว สวยอ่าาา สี 211 212 จะออกเงาๆค่ะ ไม่แมท แต่ 213 214 215 แมตต์มากตามสไตล์ของ3CE ซึ่งถ้าใครเป็นแฟนยี่ห้อนี่จะรู้ว่าถ้าปากแห้งและแตก ต้องบำรุงอย่างแรงก่อนทานะคะ ไม่งั้นแห้งหนักและตกร่องไม่สวยเลย 

จากที่เห็นส่วนตัวลองปาดบนปากลวกๆ ย้ำว่าลวกๆเดี๋ยวมีรูปข้างล่าง ชอบสี 211 212 214 มากที่สุด อยากจะย้ำว่าไม่จำเป็นต้องมีทุกสีนะคะ คือมันอาจจะแดงไม่ได้เหมือนกัน แต่เลือกเอาแบบที่ใช่สีที่ชอบที่สุดละซื้อแค่แท่ง สองแท่งก็พอค่ะ เปลือง55555 ไปลงกับอย่างอื่นบ้าง

มาดูSwatch สีแบบบ้านๆกันบ้างดีกว่า

อย่างที่เห็นค่ะ สีที่แมตต์เลยมันจะปาดออกมาไม่ค่อยเนียนมากเพราะมันแห้งจริงๆ 

ต่อไปจะเป็นสีลิปเวลาทาบนปาก ขออภัยที่ทาไม่สวยเลย เพราะรีบทา ถ่าย ลบ ทา ถ่าย ลบ ประกอบกับช่วงนี้รักษาหน้าอยู่แพ้ครีมเคาท์เตอร์แบรนด์ (ฮือออTT) หน้าเลยมีรอยเละเทะเตมเลยค่ะ และปากแห้งมากด้วยช่วงนี้ ทานยาแก้อักเสบไปอีกกก ว่าละเรามาเริ่มกันที่สีแรกเลย

211 Dolly

สีนี้ออกแดงอมส้มค่ะ ชอบมาก มันสดดี และอีกอย่างมันไม่แมตต์ด้วย ทาละสวยดี ทาครั้งแรกสีติดแน่นเลย และลื่นไปกับริมฝีปาก ไม่แห้งเลย

212 Moon

สีนี้แดงเลยค่ะ แดงไม่แมตต์ ทาละความรู้สึกเหมือนสีบน แต่ให้สีออกแนวแดงผู้ใหญ่ค่ะ มีความGlam นิดๆ

213 Fig

สีนี้โคตรแมตต์อะค่ะ ทาสองรอบ ในรูปอาจจะไม่ค่อยต่างจากสีอื่นๆแต่จริงๆสีนี้ออกแดงชมพูๆค่ะ

214 Squeezing

สีนี้แมตต์ค่ะ มีความรู้สึกว่าสีโทนแดงสดออกสว่างๆแต่เป็นลุคแมตต์ ทาออกมาสวยมาก คือชอบสีนี้พอๆกับ 211 212 เพราะสีแดงมันดูสดจริงไรจริง

215 Ruby Tuesday

สีหลังๆ พอแมตต์ เช็ดมากๆปากเริ่มเปื่อยละ สีนี้ความรู้สึกออกแดงเชอรี่เข้มๆแมตต์ๆ ทาสองรอบก็เข้มประมาณนึงเลย 

จริงๆมีบลัชออนอีกค่ะ แต่คือมัน Sold Out ตั้งแต่วางขายเลย แม่ค้าเลยสั่งออนไลน์ให้แต่รอของส่งมานาน คาดว่าทัวร์จีนเหมาหมดทุกสต๊อค 555 แต่สุดท้ายก็ได้มาจงได้ และของส่งมาถึงไทยแล้ว คิดว่าบลัชออนน่าจะส่งถึงบ้านกลางๆอาทิตย์หน้า(ตามรอบส่งของ) เดี๋ยวถ้าได้มายังไงจะมาเห่อให้ดูนะคะ

บ๊ายบายยยย~

bobowly

bobowly

FULL PROFILE