ความงกพามา แต่ บรรยากาศ มัน พาไปแบบว่ากิ๊บเก๋บวกสิบ

7 0

Hello วันนี้น้อง มีเรื่องมา แชร์คร่า คือขอเกริ่นก่อนนะครับว่าน้องเนี่ยมีปัญหาผิวผ่านประสบการณ์หาหมอมาอย่างโชกโชน แต่เรื่องที่จะมารีวิวว่าหมอไหนเริ่ดหมอไหนรอดก็ไม่อยากจะฟันธงมาก เพราะ อะไรแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนเนอะ

แต่ที่จะมาแชร์วันนี้เป็นเรื่อง ของ Physical evidence หรือ บรรยากาศ ล้วนๆ เลยจ้า คือ จริงๆแล้วน้องก็เป็นขาประจำพรเกษมอยู่แล้วแหละจ๊ะ แต่ไถเฟซบุ๊คเห็นว่าที่สาขาพระราม3 มี โปรทำทรีทเม้น 1 แถม 1 ความงกก็เลยนำพาให้น้องไปจัด MD white เพิ่มความใสรับวาเลนไทด์สักหน่อย แอ้ >< ซึ่งนางไม่เจ็บเหมือนเลเซอร์แต่ให้ความใสกว่าตัว Reju ที่เคยทำ แต่ราคานางเจ็บยิ่งกว่าเลเซอร์อีกค่ะ มีโปร 1 แถม 1 เลยรีบจิ้ม พระราม3 ก็พระราม3เถอะ น้องสู้ค่ะ          

ซึ่งสาขาพระราม 3 เขามีการรีโนเวทใหม่ด้วย เฮ้ยแกร่ มีความเก๋ไก๋สไตล์โมเดิร์นและแตกแต่งจากคลิกนิกอื่นๆ ดูคลาสสิกให้อารมณ์ Home จริงๆอ่ะ กิ๊บเก๋บวกสิบ ต่างไปจากเดิมที่เป็นขาวๆมองทางไหนก็ขาว และเปลี่ยนไปไม่ใช่แค่ความกิ๊บเก๋ของโฉมใหม่เท่านั้นนะคะ การพบหมอก็เปลี่ยนด้วย ที่แบบเดิม ต้องเดินวนห้องแบบเก้าอี้ดนตรี ตอนนี้เปลี่ยนเป็นนั่งสวยๆให้คุณหมอเข้ามาหาเราเองแล้วค่ะ (สวยม๊ะล่า นั่งเฉยๆก็มาคนเขามาหาอ่ะ)  สบายยิ่งกว่าอยู่บ้าน 555 ]ซึ่งส่วนตัวคิดว่าการหาหมอแบบใหม่ทำให้เร็วขึ้นกว่าแต่ก่อนนิดนึ่ง แต่ก็ยังรอเหมือนเดิม เพิ่มเติ่มคือมีที่ชาทแบตให้ไถโซเชียลรอ แต่วันที่ไปเหมือนมีแต้มบุญคนน้อยเฉย เฮ้

สำหรับใครที่ทำทรีทเม้นท์หรือสนใจทรีทเม้นท์ของพรเกษมอยู่แล้วไม่ไกลจากพระราม 3 มาก ขอให้รีบมาเลยนะจ๊ะโปร 1 แถม 1 น่าจะอยู่ถึงแค่สิ้นเดือนนี้ น้องไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองเข้าไปดูที่ facebook เขาอีกทีเนอะ มาสอยโปรคุ้มพร้อมกับสัมผัสบรรยากาศคลาสสิกสุดละมุนไปด้วยถ้าไปตอนเย็นๆก็ทำใจกันหน่อยนะจ๊ะ คนเยอะแน่นอน แต่ไม่เบื่อหรอก เพราะ บรรยากาศมันเหมือนไปนั่งชิลล์ในบ้าน วันนี้น้องลาไปก่อนนะจ๊ะไว้คราวหน้าจะมารีวิวเกี่ยวกับหนังหน้าบ้างไม่อยากจะเม้าท์ สาขาที่รีโนเวทใหม่เนี่ยไม่รู้รีโนเวทหนักเท่าหน้าน้องมั้ย555   

icandy

icandy

FULL PROFILE