เล่าประสบการณ์ อวดไอเท่มช่วยชีวิต ขาวทัน 1 เดือน ออกเดทวาเลนไทน์ได้ ขาวใสไม่อายผู้ตี๋

13 6

สวัสดีค่าาา วาเลนไทน์ที่ผ่านมา สาวๆ หัวใจพองโตกันมั้ยเอ่ยยยย?เราเชื่อว่าสาวๆ ทุกคนที่มีความรัก ประเภทที่ไม่นก ไม่โสด คงเตรียมตัวสำหรับวาเลนไทน์กันพอสมควรเน๊อะ เราก็เช่นกันจ้าาา (งานนี้ว่ากันตรงๆ ไม่มีองมีแอ๊บ ฮ่าาา...) วาเลนไทนท์มีแค่ปีละครั้ง ขอพิเศษนิสนึง ต้องเป๊ะปังอลังเวอร์การมากกว่าวันธรรมดาซะหน่อยวันนี้เราอยากจะมาเล่าประสบการณ์การเตรียมตัว 1 เดือน ก่อนออกเดทวาเลนไทน์ค่ะขอเกริ่นก่อน... เราเป็นสาวหน้าไทย ผิวแท๊นแทนแต่ไหนแต่ไร แต่ดันมาได้แฟนเป็นผู้ตี๋ ผิวขาวจั๊ววว เวลาถ่ายรูปด้วยกันทีไรก็นะ 5555 #หม๊ดคำซิเว่า จริงๆ แล้วเราก็พอใจกับความผิวแทนของตัวเองนะคะ เพียงแต่อยากให้ผิวดูขาวใสขึ้น สู้ออร่าของผู้ได้เท่าเองจ้าาา ไม่ได้อยากขาวโบ๊ะฉีดกลูต้าหรืออะไรเน้อ (ออกตัวแรงๆ ไว้ก่อนกลัวสาวๆ จะเข้าใจเจตนาการเขียนผิด ^.^)เข้าเรื่องกันค่ะไอเท่มช่วยชีวิตที่ทำให้ผิวเราขาวใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ใน 1 เดือน คือทั้งหมดนี่เล๊ย #ความสวยคือการลงทุน มีอะไรก็จัดไปให้หมดข่ะงานนี้

1.)  Pione เครื่อง IPL home use ในตำนวน หลายๆ ท่านอาจจะไม่คุ้นหน้าคุ้นตา สงสัยว่าไอกล่องแดงๆ นี่อะไรกัน??? ตัวนี้เราขอยกให้เป็นหัวหน้าทีมค่ะ ไม่ใช่อะไหรอก ค่าตัวนางแพงเวอร์ๆๆๆ น่ะสิ 30,000 กว่าบาท ราคานี้ซื้อคอสทำหน้าที่คลินิกได้สบายๆ  เราซื้อมานานแล้วนะคะ แต่ใช้ไม่สม่ำเสมอ 1 เดือนที่่ผ่านมาเข้มงวดกับตัวเองค่ะ ใช้สัปดาห์ละ 2 วัน เราจะทำทุกวันพุธและวันเสาร์ ใช้หัว  Skin ยิงให้ทั่วหน้า เครื่องนี้จะไปกระตุ้นใต้ชั้นผิว ช่วยให้ผิวสุขภาพดี ขอไม่ลงรายละเอียดทางวิทยาศาตร์ใดๆ นะคะ 555555 ความรู้ไม่มี เดี๋ยวเขียนผิดหละอายแย่

2.) Nylthy Essence Spray สเปรย์เอสเซนท์ตัวใหม่จาก นิวธรี่  ที่บรรดา Beauty Blogger รีวิวกันเยอะๆ นั่นแหละค่ะ ตัวนี้ช่วยเรื่องขาวใสเหมือนกัน ใช้แล้วรูขุมขนกระชับแบบเห็นได้ชัดทีเดียว ไม่มีน้ำหอม เหมาะกับผิวแพ้ง่าย เราจะใช้สเปรย์ตัวนี้ทุกวันหลังล้างหน้าเช้าเย็นค่ะ ซึมเข้าผิวง่ายมาก ฉีดปุ๊บตบปั๊บ ใช้ง่ายดี แล้วก็จะเน้นมากๆ หลังใช้เจ้าเครื่อง IPL ในข้อ1 เวลาที่ผิวหน้าโดนแสงจากเครื่อง เรารู้สึกเองว่าหน้าแห้งกว่าปกติ เลยใช้สเปรย์ตัวนี้ฉีดรัวๆ เลย หน้าจะดูอิ่มน้ำ ไม่แห้งเลยค่ะ สองตัวนี้ทำงานกันเป็นทีมมากๆ เริ่ดเวอร์ร์ร์

3.) Vichy Aqualia Thermal สูตรเติมน้ำให้ผิว ใช้ทุกวัน ต่อจากนิวธรี่ค่ะ ให้ผิวอิ่มน้ำเข้าไปอีก ขาวใสสุขภาพดี ความสมบูรณ์ที่ผิวหน้าอิชั้นต้องการ ตัวนี้ขอไม่พูดอะไรมากนะคะ สาวๆ น่าจะคุ้นเคยอยู่แล้ว

4.) การมาร์สหน้าไม่มีขาด จัดไปสัปดาห์ละ 2 ครั้ง และมาร์สใต้ตาด้วย สัปดาห์ 2 ครั้ง เช่นกัน เราเลือกใช้ยี่ห้อ Faith in Face สูตร Flash Whitening Mask และ Eye pad แปะใต้ตาโดยเฉพาะ เป็นแบรนด์เกาหลีหาซื้อได้ที่วัตสัน ชอบมากๆ ที่แผ่นมาร์สเป็นเนื้อไฮโดรเจล ให้สัมผัสที่ดีกว่าแบบกระดาษเยอะเลย และพวกน้ำบนแผ่นมาร์สก็อยู่ได้นานกว่าแบบทั่วไปมากค่ะ แปะทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมง หน้าใสทันที วันไหนเราจะแต่งหน้าจัดเต็ม ก่อนนอนจะจัดตัวนี้  รู้สึกชุ่มชื้น เครื่องสำอางติดทนมาก ตัวนี้รักจริง รักหมดใจ หมดแล้วซื้อต่อตลอด ตอนช่วงโปรชิ้นที่2 50% เราจะตุนไว้เลย

5.) ทาจากข้างนอกไม่พอ ความสวย ต้องดันออกมาจากข้างในด้วยสิ 555+ 1 เดือนที่ผ่านมา จัด Vit C และ Grape Seed วันละ 1 เม็ด ทุกวันค่ะ Vit C เราคงทานต่อไปเรื่อยๆ แต่ Grape Seed พักไว้ก่อนค่ะ กินติดต่อกันนานๆ ไม่ดี

นอกจากตัวช่วย 5 ตัวที่เล่ามา ช่วงนี้เราออกกำลังกายเกือบทุกวันด้วย เน้นคาดิโอ เรียกเหงื่อ ผิวสวยขึ้นจริงๆ30 วัน ค่อนข้างพอใจกับผลลัพธ์มากๆ เราว่าความสวยพึ่งแค่ผลิตภัณฑ์ดีๆ แพงๆ คงไม่พอ วินัยสำคัญมากจริงๆ ของดีแค่ไหน แต่เราไม่มีวินัย ทำไม่สม่ำเสมอผลก็ไม่บังเกิด #ความสวยต้องอดทน #ผู้หญิงอยู่ยาก ที่เรื่องจริง ว่ามั้ยคะ?ผลของความทุ่มเทครั้งนี้ เอาเป็นว่าแฟนทักเลยค่ะ ขนาดเจอกันทุกอาทิตย์นางยังเห็นความเปลี่ยนแปลง ก็แหมมมม... วันนั้นอิชั้นแต่งสวยจัดเต็มซะขนาดนั้น ถ้าไม่ทักมีงอลแน่ๆ ข่ะ ฮ่าาาาาใครมีตัวช่วยวันวาเลนไทนตัวอื่นๆ อยากบอกต่อ แนะนำเจ้าของกระทู้ได้เลยนะจ๊ะ xoxo ยินดีรับฟังทุกความเห็นข้าา

HappyDolly

HappyDolly

FULL PROFILE