HowTo : แต่งให้ปังเอาให้ดังถึงจักรวาล(ลุคน้ำตาล ชลิตา)

23 14

สวัสดีค่าาาาา... APNAMศรีชะนีเสียงแหบ มาอีกแล้วตอนนี้แน้มยังคงอินกับ miss universeเอามากๆก็อยากจะได้ตำแหน่งบ้าง  แบบมีมงลง มีสายสะพาน (มโนขั้นสุด)เลยมาตอบสนองตัณหาตัวเองด้วยการแต่งเป็นนางงามแหมๆก็อยากลองเป็นคุณน้ำตาลกะเขาบ้างอะไรบ้างจะไหวหรือป่าวต้องฝากให้เพื่อนๆช่วยแน้มดูแล้วนะคะ_____________________

มาเริ่มกันเลยนะคะ

งานผิวในลุคนี้ที่แน้มใช้ง่ายมากๆเลยค่ะ แค่ primer กับรองพื้นชนิดแป้ง

• เราคงรู้จักกันดีกับ primer ของ benefit the porefessional ตัวนี้จะเป็นเนื้อซิลิโคนมันกลมรูขุมขนค่อนข้างดี แต่คนหน้าแห้งต้องระวังในการใช้เพราะอาจเป็นคราบได้นะคะ
  • ต่อมาเป็นตัวรองพื้นชนิดแป้ง ของ Covermark Moisture Veil LX พูดง่ายๆคือ แป้งผสมรองพื้น มีความปกปิดค่อนข้างดี ซึ่งเราสามารถใช้แทนรองพื้นได้เลย ตัวเนื้อแป้งนุ่มมาก เกลี่ยก็ง่าย เนียนไปกับผิว

สรุปคือดีงามมากค่าาาา  

1. ขั้นแรกลง สีน้ำตาลทั่วเปลือกตาเริ่มลงที่หางตาก่อนแล้วไหล่กระจายมาที่หัวตา
  2. ลงสีน้ำตาลสีเดิมที่ใต้ตา
  3. คัดเบ้า ด้วยeye shadow สีดำ
  4. จากนั้นเขียนขอบตาบนและล่างด้วยeye pencil สีดำ

ขอบคุณที่ติดตามชมนะคะถ้ามีผิดพลาดอะไรก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะคะแน้มจะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นค่ะ

Apnamji

Apnamji

Apnamji
No story
"Make up" is my life

FULL PROFILE