{How to} แต่งหน้าไปแซ่บง่ายๆ Sexy make up tutorial

12 3

สวัสดีทุกคนค่ะวันนี้มี How To แต่งหน้าแซ่บๆ มาฝาก ใครที่ชอบความเผ็ช คิดว่าคงจะชอบมากๆเลยนะค่ะสำหรับลุคนี้ แต่งง่ายมาก

มาเริ่มกันที่หน้าสดเลยค่ะคอนแทคเลนส์ ของ pretty doll lolita สี gray

น้ำใช้รองพื้นของ Mac studio fix fluid #NC30 เพื่อความแน่นติดทนค่ะ

ลงทั่วทั้งใบหน้า ในการลงรองพื้นของน้ำน้ำจะใช้วิธีการแทปๆ เอาเพื่อให้รองพื้นเนียนกลืนไปกับผิว

ขั้นตอนต่อไปน้ำใช้คอนซิลเลอร์ของ Ustar zignature 3 in 1 perfect concealer ในการปิดใต้ตาโดยใช้เลข2 และใช้เฉดดิ้ง หมายเลข3 ในการทำให้หน้ามีมิติ ใช้ฟองน้ำเบนให้เนียน ปล.เนื่องจากตาน้ำไม่เท่ากันเลย ติดตาสองชั้นเพื่อให้ตาดูโตเท่ากันทั้งสองข้างนะค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนตาโอเคอยู่แล้วไม่ติดก็ได้ค่ะ

จากนั้นมาแต่งตากันค่ะ วันนี้น้ำใช้odbo eyeshadow #04 โดยการใช้สีน้ำตาลอ่อน เลข 3 ลงให้ทั่วพับเปลือกตาจากนั้นน้ำใช้สีเบอร์10 ในการคัดเบ้าเป็นสามเหลี่ยม และเชื่อมข้างล่างด้วย  และนำมาทาตรงช่วงหัวตา

ใช้อายแชโดว์ของ 4u2 eyeshadow 4color #02 CALM โดยใช้สีส้มทองแทปๆตรงกลางเปลือกตา และค่อยๆเบนสีให้เข้ากัน

จากนั้นก็มาเขียนคิ้วค่ะ น้ำใช้ดินสอเขียนคิ้วของ DAISO Eyebrow Pencil จากร้าน60 บาท ใช้ดีสมคำร่ำลือจริงๆค่ะ โดยน้ำใช้วิธีวาดตามโครงคิ้วแล้วค่อยถมสีเข้าไปด้วยเว้นช่วงหัวคิ้วเอาไว้ จากนั้นก็ใช้ที่ปัดคิ้วปัดให้หัวคิ้วดูฟุ้งๆค่ะ

ก็จะได้ประมาณนี้

ต่อด้วยปัดขนคิ้วเพื่อให้คิ้วดูซอฟ ละมุนมากขึ้น โดยใช้ที่ปัดขนคิ้วของ kiss me heavy rotation#05 ปัดตามแนวขนคิ้วและปัดย้อนเพื่อให้มาสคาร่าติด

มากรีดอายลายเนอร์กันค่ะ โดยวันนี้น้ำใช้อายลายเนอร์ของ BSC LongLastingEyeliner ในการเขียนค่ะ เขียนให้ชิดโคนขนตาและวิงหางยาวกว่าปกตินิดหน่อย ตามภาพค่ะ 

• จากนั้นทำการดัดขนตา และปัดขนตาค่ะ มาสคาร่าน้ำใช้ของ maybelline mascara volum express hypercurl รุ่นนี้ดีมากๆค่ะ กันน้ำ ปัดแล้วขนตาหนาและยาว   

• ปัดแก้มด้วย Tarte Energy Noir Clay Palette• unearthed (pinky nude blush) 
  • ทาลิปของ 4U2 Kiss Me Harder#04 Mr. & Mrs. สีนี้ออกน้ำตาลๆสวยมากค่ะ

• ปัดไฮไลน์ ของCathy doll flash me #02 บริเวรช่วงโหนกแก้ม สันจมูก กระจับปาก
  • คอนทัวร์หน้าด้วย ministar professional makeup #104 ช่วงตรงกราม ตรงหน้าผากเพื่อให้หน้ามีมิติค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ ลุคแซ่บๆลุคนี้ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะค่ะ ไว้เจอกันกระทู้หน้าค่ะ บ๊ายยยยย

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE