ทำสีผม กลบผมขาว เอาใจสามีด้วยวิธีง่ายๆ ((ควัลหลงวาเลนไทน์))

8 4

เลยวาเลนไทน์มาแล้วยังไม่มีอะไรพิเศษๆให้สามีเล้ยย ก็มัวแต่คิดไม่ออก

ว่าจะชวนกันไปกินข้าวเหมือนทุกปีที่ผ่านมาดีมั้ย..

แต่คิดไปคิดมาร้านอาหารนี่เก็บไว้ก่อน เพราะเรื่องกิน ว่าไปก็บ่อยยย

วันนี้ตัดสินใจว่าต้องนี่แหละ ทำสีผมให้สาฯดีกว่า

ดูแบบใส่ใจ ดูแลบุคลิคให้ ด้วยใจรัก ทำไป ก็ปาดไป

นวดไป คงจะน่ารักดี (วาดภาพในหัวเป็นแบบนั้น)แล้วก็หาข้อมูลอยู่แปปนึง ว่าอะไรดีนะ ที่จะเหมาะสม ข้อจำกัดของสาฯคือ… ต้องไม่สีทองงงง เพราะทำงานแบบต้องการความสุภาพ ไม่ใช่เกาหลี บอยแบน

ขอโทนดำธรรมชาติ หรือ น้ำตาลธรรมชาติ

ส่วนข้อจำกัดของเราคือ ต้องไม่มีกลิ่นฉุน เป็นธรรมชาติ และที่สำคัญราคาไม่แพง มาเลย มา!! มาจัดการกันเหอะ

ขอข้ามขั้นตอนการสืบค้นไปนะคะ เอาเป็นว่ายืนเล็งอยู่ช่องสีผมที่ห้างอยู่นานอะ

พบแล้วสิ่งที่ตอบโจทย์  Lolane Nature Code

ก็เค้าบอกว่า เป็นแชมพูปิดผมขาวขายดีอันดับ 1นี่คะ

แหมฟังว่าเป็นแชมพูเปลี่ยนสีผมรู้สึกดีมากเลยเราชอบ เพราะใช้งานง่ายยยย

Lolane Nature codeตัวนี้ ส่วนตัวเราสนใจตรงที่ เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ 100%

ปราศจากแอมโมเนีย กลิ่นไม่ฉุน และอ่อนโยนนะ

นั่นคือตามที่เค้าบอก เดี๋ยวต้องลองอ่อ..บอกก่อนเลยนะว่าสามีไม่เคยทำสีผมมาก่อน

และเราก็ไม่เคยทำสีผมให้ใครมาก่อนด้วยเดี๋ยวลองมาดูกันนะคะ

เราเลือกสีน้ำตาลเข้ม N2 ละกัน เพราะคิดไปเองว่า สีดำกลัวหลอกตา อิอิ

เค้าไม่ได้มีอะไรมากนัก เพราะ การใช้งานง่ายอยู่แล้วจริงๆอยากให้สาฯไปทำเองมาก ไปๆๆเธอไปบีบๆใส่ นวดๆแล้วสระเองก็ได้นะ

ในกล่องก็จะมีอุปกรณ์ดังนี้

1.LolaneNature Code Color Shampoo2. Pearl Milk3.Hair Treatment4.ถุงมือ

ก่อนจะเริ่ม ให้ดูผมก่อนนะคะ ว่าเป็นไง บอกก่อนว่ากล้องอาจจะมองไม่ชัด แต่ด้วยตาเปล่านี่คือชัดมาก ถือว่าเยอะนะ ด้วยวัย32 ปี!!!

จากนั้น ก็เริ่มเลยค่ะ ให้สาฯ นั่งบริเวณที่แสงสว่างจะได้มองชัดๆนะอ่อ…ลองดูนะ ถ้าผมไม่สกปรก ก็ทำได้เลย แต่จะให้ดีให้สระซักรอบนึง ไม่ต้องเกานะเหมือนแค่ล้างคราบความมันบนเส้นผมออกไปนั่นแหละค่ะ เช็ดผมหมาดๆ

จากนั้น ก็จะเริ่ม2ชิ้นนี้คือ 1.LolaneNature Code Color Shampoo 2. Pearl Milk

เอาขวดนี้ กับซองนี้ มาผสมกันค่ะ

เขย่าให้เข้ากัน

จากนั้นก็เริ่มเลยค่ะ หยอดๆๆไปตามซอกผม ทุกซอกทุกมุมเลยปลายขวดเค้าเป็นแหลมๆ เข้าถึงทุกซอกดี

ที่สำคัญตามที่ข้างกล่องบอกเลย ว่าไม่มีแอมโมเนียคือมันไม่มีกลิ่นฉุนๆ หรือ ทำให้แสบหนังหัว และคนทำก็ไม่แสบตา ไม่มีเลยยย

ไม่ได้อวย แต่รู้สึกดีมากกกก

เมื่อชโลมจนทั่วแล้ว ขยี้เบาๆให้ทั่วนะ เราชอบมากใส่ชุ่มๆเลยเพราะถ้าผมผู้ชายไม่ยาว คือ เหลือเฟือมาก 

ทิ้งไว้ 30-35 นาทีนะคะ สาฯขอทิ้งไว้40เลยละกัน เพราะผมค่อนข้างเส้นหนา เอาแบบชัวร์ๆไปเลย

โอเค…ถึงเวลาแล้วค่ะ ใช้น้ำพรมๆเล็กน้อย แล้วนวดๆๆให้เกิดฟองนะคะ

จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาดค่ะจริงๆไม่ต้องใช้แชมพูเพิ่มก็ได้นะคะเพราะตัวนี้เค้าเป็นแชมพูอยู่แล้วแต่เราขอสระเบาๆซักรอบนึงเพื่อความสะอาด และ จะได้ไม่ต้องสระพรุ่งนี้

ที่สำคัญเค้ามีตัวทรีทเม้นมาให้ด้วย ใส่ไปด้วยนะตัวนี้จะช่วยให้ผมนุ่มสีติดทนค่ะ

มาค่ะ…มาดูกัน

แหวกตามซอก ว่ามีผมขาวซ่อนอยู่มั้ยยย..ก็ไม่มีนะ สำเร็จจจ!!!

ลองดูแบบเทียบกัน

ลาก่อนผมหงอกกกกกรู้สึก18 อีกครั้ง เวลาผมดำนี่ มันรู้สึกดีจริงๆนะ มั่นใจสุดๆยิ่งผู้ชายนี่ เราเข้าใจนะ

มันมองเห็นชัดเลย..สาวๆยังมัดผม ทำเป็นบัน เพื่อซ่อนไว้ได้บ้าง

อย่าปล่อยให้หนุ่มๆของคุณมีผมขาวกันนะคะง่ายแบบนี้ คิวต่อไปต้องจัดให้คุณแม่บ้างแล้วว

หวังว่าคงชอบกันนะค๊าาา ใครที่หนุ่มๆผมขาว ก็ลองทำดูนะ เราว่าน่าจะปลื้มกันบายยย

Sunny ka

Sunny ka

ฮัลโหลววววววว สาวๆจีบันนนนนน

FULL PROFILE