รีวิว ของใช้3ชิ้นของญี่ปุ่น แทททูคิ้ว เซรั่มขนตาหนา ลิปมัน

15 3

สวัสดีคะ สาวๆวันนี้เค้าจะมารีวิว เจ้า 3 ตัวนี้

มาเริ่มกันเลยค้าาาาา*รีวิวในวันสบายๆอยู่บ้าน ไม่ได้แต่งน่าคะ ตัวที่เค้าเอามารีวิวเป็นตัวบำรุงซ่ะส่วนใหญ่ น่าตาอาจดูซีดๆ อยู่บ้านพักหน้าคะ 5555

เริ่มเลยค่ะ :)

1. เซรั่มบำรุงขนตา AVANCE “LASH SERUM EX” (Hair growth promoter)

ตัวนี้ตอนได้มาแอบมึนงง ว่าเอ้...ใช่ยังไงตอนแรกคิดว่าเป็นมาสคาร่าไฟเบอร์ใสแบบปัดแล้วขนตายาวแต่พอใช่แล้วไม่เกิดอะไรขึ้น เลยลองมาศึกษาอีกที ที่แท้นางคือ เซรั่มบำรุงขนตา ที่จะทำให้ขนตาของเรา หนาและยาวขึ้นภายใจ 2 สัปดาห์ พอลองแล้วก็รู้สึกว่า ขนตาเราจะฟูขึ้นอารมแบบเหมื่อนผมที่ได้รับการบำรุงจากทรีเม้น ประมาณนั้นคะ ในส่วนเรื่องความยาวอันนี้ ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่แต่หนาคะ เนื้อก็จะเป็นเนื้อเจลแบบเซรั่มทั่วไปปัดแล้วจะรู้สึดเย็นตาคะก็รู้สึกดีไปอีกแบบ ส่วนตัวใช้ก่อนนอน กับตอนเช้าคะให้ 7/10

2.ลิปบาล์มMentholatum (สะกัดจากน้ำมันมะกอก )ลิปตัวนี้ที่ชอบเพราะเป็นลิปมันที่ไม่มีสีไม่มีกลิ่นแล้วที่สำคัญคือไม่มันเยิ้มจนเกินไป มันแบบพอดีๆไม่มันแบบกินของทอดแล้วน้ำมันเยิ้ม 555 ตื่นมาตอนเช้าปากชุ่มชื้นคะ เลิศๆ ชอบ มีความ  nature สุดๆ

ให้ 9/10

3.Fujiko Mayu Tint  Eyebrow Tattoo Gel ที่เหมือนกับสักคิ้วให้ดูเป็นธรรมชาติ

ตัวนี้ชอบมากคะ แทททูคิ้วที่ทำให้เราดูมีคิ้วสวยแบบธรรมชาติ แล้วก็ไม่หลุดด้วยอาบน้ำเหมาะกับการไปเล่นสงกรานสุดๆเบยยยยยยยย เนื้อก็เป็นสีน้ำตาลเข้มๆพอแห้งก็เป็นเจลลอกออกแต่มีปัญหาเรื่องขนคิ้วนิดหน่อยคะแต่ไม่เป็นอุปสรรคอะไร เอาไป 

ให้ 8/10

มาดูวิธีใช้ทั้งหมดแบบเป็นคลิปกันค้าาาาา

จบแล้วค่ะ ยังไงก็ลองไปตำกันดูนะค่ะรีวิวแบบวันสบายๆอยู่บ้านอยากพักหน้า อย่างน้อยๆเราก็มีคิ้วโน๊ะ เวลาไปรษณีมาส่งจะได้ไม่ต้องออกรับของแบบน่าสดจริงจนเกินไป เด่วพี่ไปรเค้าจะตกใจเอา

ไปแล้วคะจุ๊ฟๆ ไว้มาใหม่ บ๊ายบายยย จุ๊บๆ :)

PREMII

PREMII

เป็นคนรักในเรื่องความสวยความงามคะ แต่เขียนบรรยายไม่ค่อยเก่งถนัดการพูดมากกว่า ถ้าเขียนผิดหรือตกหล่นยังไงก็ขอโทษด้วยนะจ๊ะสาวๆ มาแชร์ความสวยกันโน๊ะ :)

FULL PROFILE