Missha Night Repair เค้าว่ากันว่าหนูเป็น Dupe !!

16 10

สวัสดีค่าาา กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกในการเขียนรีวิว skin care ซึ่งส่วนตัวคิดว่ามันยากกว่าเครื่องสำอางมากกก เพราะไม่สามารถสวอทสีให้เห็นชัดๆได้ ผิดพลาดประการขออภัยไว้เลยนะค่าา

เริ่มแรกเลยคือได้เจ้าตัวนี้และได้ลองมาเป็นเดือนแล้ว ช่วงนี้พูดเลยว่าหน้าแหกมากก จึงกลัวการลองอะไรใหม่ๆ เพราะจะแพ้ไปหมด แต่เห็นมีเจ้าตัว Time Revolution Night Repair ของแบรนด์ Missha นางน่าใช้มากก เค้าว่ากันว่าเป็น Dupe ของเซรั่มตัวดังเลยเอาวะลองก็ได้ คือเสี่ยงแพ้และหน้าแหกเพิ่มมากๆ 

อย่างแรกเลยคือ นางราคาถูกมากกก แล้วยิ่งได้มาตอนช่วง sale อีกยิ่งถูกไปอีก หน้าตาของนางเป็นรูปแบบเซรั่มทั่วไปสีม่วงๆ 

พอเปิดมาข้างในเนื้อสีเป็นเหมือนในรูปคะ มีความคล้ายเจ้าเซรั่มตัวดังจริงๆด้วย555 ในส่วนของกลิ่นนั้น มีกลิ่มหอมอ่อนๆ แบบบรรยายไม่ถูกจริงๆ

และเมื่อหยดเนื้อเซรั่มของมาคือ ไม่ได้เป็นเนื้อเหลวขนาดนั้น แต่เนื้อนางนังมีความข้นอยู่นะคะแบบไม่เชิงหนืดและก็ไม่ได้เหลวมาก

พอเกลี่ยเนื้อเซรั่มก็ยังไม่ได้ซึมเข้าผิวทันทีนะคะ ต้องรอแปปนึง แต่ไม่ได้นานมากคะ 

รีวิวโดยรวมจากที่ใช้มาได้เดือนกว่า คืออย่างแรกเลยที่เห็นได้ชัดและชอบมากๆๆๆ จากเจ้าเซรั่มตัวนี้เลยคือเรื่องความชุ่มชื้น เราทากลางคืน ตื่นมาชอบดีคะรู้สึกหน้าฟูอันนี้นางทำได้ดี ส่วนเรื่องความกระจ่างใสเห็นผลขึ้นมาจิ๊ดนึง อาจเป็นเพราะเราเพิ่งใช้ไปได้เดือนกว่าๆ  โดยรวมๆเลยให้ 4/5คะแนนคะ ที่สำคัญสุดเลยคือเราใช่แล้วไม่แพ้คะ อันนี้ดีใจมากกกกก (ขึ้นอยู่กับบุคคลด้วยนะคะ)  

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆบ้างนะคะ วันนี้ไปแล้วว สวัสดีค่าา 

DeardearDeya

DeardearDeya

IG : deardearr_

FULL PROFILE