รีวิว อายไลเนอร์ MIS EL ADY Liquid Eyeliner เรียวเล็ก ทนนาน

16 6

Hello Hello ฝนนะคะ Fonnatcha วันนี้มาลองเล่น อายไลเนอร์แบรนด์ญี่ปุ่น ที่หาซื้อได้ตาม Matsumoto หรือ Drug store ญี่ปุ่น ในเมืองไทยนั่นเอง กับ

MIS"EL ADY Liquid Eyeliner Black Super Water Proof                                 มิส เลดี้ ลิขวิด อายไลเนอร์ แบล็ค ซูปเปอร์ วอเตอร์ พรูฟ

มาดูกันเลยค่ะ

อายไลเนอร์ชนิดพู่กัน เขียนง่าย แห้งเร็ว ติดทนนาน 24 ชั่วโมง เพื่อดวงตาที่โดเด่น น่าดึงดูดแม้เขียนเพียงครั้งเดียว ให้สีติดทนและคมชัด เป็นสูตรที่สามารถป้องกันน้ำละเหงื่อได้ดีเยี่ยมหูย.........ยย แบรนด์เคลมมาแรง มาลองดูดันดีกว่า ดีจริงไหม ???วิธีใช้ : ใช้วาดขอบตา โดยให้เส้นชิดขอบตามากที่สุดข้อควรระวัง : ควรระวัง หาเกิดอาการแพ้ ให้หยุดใช้ทันที

• เขียนง่าย ?? : เขียนง่ายมากเลย ปกติต้องใช้เวลานาน กับการกรีดอายไลน์ แต่นี่มือเดียวเอาอยู่เลย ดีงาม
  • แห้งเร็ว ??   : แห้งเร็วอีกแหละค่ะ เป็นเนื้อลิขวิด แค่ทิ้งไว้ 2-3 วินาที ก็แห้งแล้วค่ะ แต่ก็ต้องรอเซ็ตตัวนะ ไม่ใช่กรีดปุ๊บ แห้งปั๊บ เลยนะ
  • ติดทน ??    : เรื่องติดทน ฝนทดลองแค่ 12 ชม. ไม่เกิน ยังติดดีอยู่นะคะ และ ล้างออกง่ายมาก ใช้คลีนซิ่งวอเตอร์ หลุดออกนะ
  • ป้องกันน้ำและเหงื่อ : ป้องกันเหงื่อได้ดี แต่กับน้ำฝนยังไม่ได้ทดลองนะ
สรุป แบรนด์เคลมมาไม่ได้แรงเลยค่ะ ของเค้าดีจริงๆ นะ อันนี้ฝนให้ 10 คะแนนเต็มเลยค่ะ

ลุคนี้ใช้    มิส เลดี้ ลิขวิด อายไลเนอร์ แบล็ค ซูปเปอร์ วอเตอร์ พรูฟ นะคะ

Fonza_

Fonza_

Makeup lover & Food aholic
ฝนค่ะสาวที่รักเครื่องสำอางค์และหลงไหลในอาหาร อย่างมาก

FULL PROFILE