Eye makeup tutorial || Hello Friday >_<"

13 8

สวัสดีค่ะ ฮาวทูแต่งตามาอีกแล้ว วันนี้อยากแต่งสีโทนเย็นๆค่ะ เหมาะกับอากาศเย็นๆอีกระลอก ขั้นตอนคือ

1. ลงสีน้ำตาลแดงเกือบถึงคิ้วให้ทั่วๆเปลือกตา

2. ลงสีเขียวน้ำทะเลจากหัวตาถึงกลางตา ทั้งบนและล่าง

3. ลงสีน้ำเงินเข้มจากกลางตาถึงหางตา ทั้งบนและล่าง

4. เบลนให้กลืนกัน

5. กรีดไลเนอร์สีดำ

6. กรีดไลเนอร์สีน้ำเงินเป็นชั้นที่สอง

7. ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า

8. เก็บรายละเอียดลงอินเนอร์

มีคลิปด้วยน้าาา ถ่ายแบบทุลักทุเลเลย 555 พยายามสุดๆ

แต่งเสร็จแล้ว ท้าดา สำหรับวันนี้ขอบคุณที่รับชมค่ะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE