แบบนี้ก็มีด้วย ETUDE HOUSE แผ่นแปะขาช่วยให้หายเมื่อยล้า สำหรับหนุ่มสาวนักชอป

18 8

สวัสดีค่ะ วันนี้มาในแนวสุขภาพ

ตามธรรมดา นีหรือเทยหรือจะเพศไหนก็แล้วแต่ที่รักความสวยงามสิ่งที่ทำให้ชีวิตเราเบิกบานคงจะหนีไม่พ้นการเดินชอปปิ้ง

แม้ว่าปัจจุบัน online shopping จะเข้ามามีบทบาทมาก

แต่สำหรับเราการที่ได้ไปลองไปเห็นสินค้าจริงๆ มันมีความสุขนะเทอ

แล้วพฤติกรรมการเดินของเรา เราชอบเดินกลับไปกลับมา ไปzara ก่อน ข้ามไปอีกห้างนึง กลับมากินข้าว ข้ามไปอีกฝั่ง อ้าวลืมซื้ออีกอย่าง กลับไปอีกห้างใหม่ เอะ กางเกงที่อยากได้ต้องเดินหา จบ 1 วันเดินกันไปไม่รู้กี่กิโลเมตร เจ็บปวดขามากค่ะ

วันนี้เรามีทางเลือกมาเสนอให้ขาชอป ซึ่งเราเองไปเจอโดยบังเอิญ

ในร้าน ETUDE HOUSE อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ ETUDE จริงๆ

นั้นก็คือ

ETUDE HOUSH LEG STRETCHING + PATCHผลิตภัณฑ์เพื่อความผ่อนคลาย แผ่นแปะช่วยให้ขาผ่อนคลายความเมื่อยล้า

ระบบการทำงานของมันใช้ cooling effectเข้ามาช่วยผ่อนคลายความเมื่อยล้า จากการเดิน การนั่งนานๆ

ส่วนผสมมีสารสกัดจากผลไม้เช่น ฟักทอง แตงกวา และมี caffeine ด้วย

กลิ่น : คล้ายยาหม่องมาก ยาหม่อง ผสมลูกอมที่มีกลิ่น mint แรงๆ

วิธีการใช้คือ : ลอกแผ่นสติกเกอร์ออก ด้านในจะเป็นคล้ายๆซิลิโคน หรือเจล มันจะแนบสนิท ติดกับขาเราดีมาก ใช้แล้วเดินทำนู้นนี้ได้สบาย

ความรู้สึกตอนใช้ : ฟินมาก มันเย็นสบาย หอมยาหม่องอ่อนๆ ความเย็นนี่อยู่ตลอดการใช้งานนะคะ ไม่ใช่แค่ตอนแรก

ผลการใช้งาน : ด้วยความเย็น ความหอมมันช่วยให้บรรเทาอาการปวดขาได้อยู่นะคะ อาจไม่แบบหายไปเลย แต่อาการน่องตึง ไม่มีแล้ว 

สรุป : เดียวจะไปตำนางมาสต๊อกเอาไว้ค่ะ 

จบแล้ว ใครเมื่อยขาปวดขา แล้วไม่ชอบเข้าร้านนวด

หรือไม่มีเวลาไปนวด ลองดูนะคะ เพื่อคุณจะชอบ

วันนี้น้องไปก่อนนะคะ

บ้ายบาย

:)

VipaveeT

VipaveeT

....

FULL PROFILE