ดูมเกินก็กลุ้มใจ เด็กสาวอกโตรู้ไว้ ใส่แบบนี้สิดีงาม

1 0

กลับมาแล้วค่าาสาวๆ กระทู้นี้บอกเลยนะคะเขียนไปสาปแช่งไป แหมมม.. อกโตอกใหญ่ แล้วยังจะกลุ้มใจอีก!

เห็นใจคนอื่นที่เขาอยากมีบ้างค่ะชะนี ทัมมาเปง

แต่ก็เข้าใจว่า อะไรที่มากไป น้อยไป (ร้องห้าย T.T)มันก็สร้างความลำบากใจได้เช่นกัน

อะๆ เห็นใจก็ด่ะะ งั้นมาดูกันค่ะ ว่าสาวๆ หน้าอกโต แต่งตัวแบบไหนได้บ้าง

DON'T สวมเสื้อรัดรูป, เสื้อตัวหลวมโคร่ง รวมทั้งเสื้อสายสปาเก็ตตี้ด้วยค่ะ

หลายคนมักจะเข้าใจผิดว่ายิ่งหน้าอกใหญ่ยิ่งต้องใส่เสื้อผ้าหลวมๆ เข้าไว้

บอกเลยนะคะ ว่าเข้าใจผิดแล้ว

ไม่ได้บอกให้ใส่รัดรูปน้าา เพราะแบบนั้นก็ยิ่งเน้นหน้าอกให้ชัดขึ้น

แต่ควรเลือกที่พอดีๆ กับตัวค่ะ เรียกว่า หลวมนิดๆ แต่ไม่ถึงกับโคร่งนั่นเอง

สำหรับสาวๆ ที่ไม่มั่นใจ ทำตามนี้

วิธีแรก

JACKET

ขอแนะนำให้เป็นทรง Boxy หรือ Bomber ค่ะสวมทับเลย นอกจากจะช่วยปิดบังไซส์หน้าอกแล้วยังสร้างลุคเท่ๆ ได้อีกด้วย

และที่สำคัญความยาวควรอยู่ที่ช่วงเอวพอดีเพราะจะช่วยบาลานซ์ให้ช่วงบนและล่างดูเท่ากัน

DRESS

ต่อมา งาน Dress นี่แหละค่า ที่สาวๆ เหล่านี้ใส่แล้วปังสุดๆเพราะความมีอกมีเอวของพวกนาง

เหมือนเดิมค่ะ ไม่หลวมไป ไม่โคร่งเกินเดรสที่ว่า ต้องเข้าทรง พอดีตัวหน่อย

เทคนิคสำคัญเลยก็คือ การคาดเข็มขัด ผูกโบว์ หรืออะไรก็ตามต้องอยู่ในระดับที่เหนือสะดือเพียงเล็กน้อย จะสวยงามค่าห้ามเหนือเกินไปใต้อกเด็ดขาด ไม่งั้นยิ่งดูมดูมมาจาเล่ เข้าไปอี๊ก

Thick Strap Tops

โชว์แขนมั่งก็ได้ค่าซิสส เพียงแต่ห้ามเสื้อสายสปาเก็ตตี้เด็ดขาดให้เลือกเสื้อสายหนาหน่อย หรือเสื้อกล้ามก็ได้พูดง่ายๆคืออย่าโชว์พื้นที่เนินอกมาก จะดูเซ็กซี่แบบพอดีๆ ค่า

ลองไปเลือกแต่งตามกันดูนะค้า มั่นใจเข้าไว้หน้าอกใหญ่เนี่ย น่าอิจฉาจะตายไปค่ะ! (เบะปาก)

แล้วเจอกันใหม่โอกาสหน้า แอบกระซิบว่า คราวหน้า ถึงคิวสาวอกเล็กแล้วค่ะ บ๊ายบาย

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE