Mix & Match เสื้อผ้าแก้ปัญหาไหล่กว้าง แมนๆ มาคุยกัน!

2 1

ฮัลโหลเจอกันอีกแล้ว เบื่อกันหรือยังเอ่ย ?ขอเข้าข้างตัวเองว่ายังแล้วกัน ฮ่าๆๆจะเบื่อกันได้ลงคอหรอคะ ดิฉันมาเพื่อช่วยคุณนะคะ!

มาค่ะ เดี๋ยวจะชี้ทางสว่างให้เอง ทำอย่างไรได้บ้าง ไปดูเลย

วันนี้ เป็นคิวของ "สาวไหล่กว้าง" โดยเฉพาะเลยเพราะได้ยินพวกนางบ่นบ่อยๆ ว่าใส่อะไรก็แมนไปหมด!

DON'T :

ขอสั่งให้หลีกเลี่ยงเสื้อคอปิด คอเต่า ทั้งหมดทั้งมวลนะคะ รวมทั้งคอเหลี่ยมด้วย

คอเสื้อ สำคัญม้ากกก เลือกเสื้อคอกลม (กว้างๆ) และคอวีแทนค่ะ จะช่วยลดความเหลี่ยมของช่วงไหล่ไปได้

เสื้อสายเดี่ยวใส่ได้นะจ้ะ แถมยังใส่สวยซะด้วย ต่ต้องเป็นสายบางๆสายสปาเก็ตตี้ หรือจะเป็นคล้องคอไปเลยก็เริ่ดอยู่

นอกจากนี้ ต้องใช้เทคนิคการบาลานซ์ช่วงบนและล่าง เพื่อหลอกตาคนหน่อยค่า

สี : ชิ้นบนสีเข้ม ทำให้ทุกอย่างดูเล็ก ดูแคบลง และตรงข้ามกัน ชิ้นล่างสีอ่อนค่าทรง : ใส่ชิ้นล่างที่เน้นสะโพก เพื่อให้สมดุลกับไหล่กว้างๆ อย่างกางเกงขาบาน หรือกระโปรงทรงเอ

เห็นมะ สาวๆ สวยๆ จะตายไป ใครหุ่นแมนที่ไหน ไม่มี๊ลองไปแต่งตามกันดูนะคะ มั่นใจเข้าไว้ เชิ่ดๆ เริ่ดๆ

ถึงจะไม่เพอร์เฟค แต่ถ้ารู้จักหุ่นตัวเอง ก็รอดทุกคนค่าา

ครั้งหน้า ลูกน้ำจะมาพร้อมกับหุ่นแบบไหนอีก รอได้เล้ยย

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE