Review & Swatches : 5 สีใหม่ In2it Liquid Matte Lipstick

33 14

สวัสดีค่าาทุกคน~

วันนี้วีนัสเอากระทู้รีวิว&swatchมาฝากค่ะ

ซึ่งนางเอกของเราวันนี้ก็คือ ลิปจิ้มจุ่มน้องใหม่จากแบรนด์ IN2IT นั่นเอง

“ IN2IT LIQUID MATTE LIPSTICK ”

เป็นลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมท 5 สีออกใหม่ ที่แมทแต่นุ่มสบายปาก เนื้อสีชัด และดูแพงในราคาเป็นมิตรมากๆวันนี้เลยอยากจะเอาน้องๆมาแชร์ให้ได้ชมกันซะหน่อย เผื่อใครเล็งๆอยู่ จะได้ประกอบการตัดสินใจกันได้เนาะ

ก่อนไปอ่านรีวิว มาชมสีสันกันหน่อยย~

ตักเนื้อลิปออกมาได้ค่อนข้างเยอะ แนะนำให้ปาดออกก่อนนิดนึงนะคะ ไม่งั้นอาจจะกลายเป็นทาหนาเกินความจำเป็น เพราะนางสีแน่นอยู่แล้ว ไม่ต้องใช้เยอะเลย

ส่วนของเนี้อลิป จากที่ลองใช้มาหลายวัน โดยส่วนตัววีนัสชอบเนื้อของตัวนี้นะ หลายๆคนถ้าได้ลองลิปจิ้มจุ่มของ In2it รุ่นก่อนหน้านี้ที่เป็น Nudist แล้วอาจจะทราบดีว่าน้องเขาแห้งตัวช้าเนอะ ซึ่งตัวใหม่นี้ก็ยังคงใช้เวลาแห้งนานพอสมควรนะคะ ประมาณ 1-2 นาที(แล้วแต่ความหนาตอนเราทา)  แต่พอแห้งก็จะกลายเป็นเนื้อแมทสวยมากเลย คือมันไม่แห้งตึง ไม่ดูแคร๊ก ตอนทาออกมาเขาจะเป็นเหมือนมูสๆนิดนึง พอแห้งมามันก็ดูแมท texture นุ่มปาก  และอีกอย่างคือนางไม่ตกร่องค่ะ! ยิ้มแล้วไม่มีเห็นเป็นเส้นๆที่ร่องปาก

ส่วนความติดทนนั้น  ถือว่าทนนานเลยแหละ คือเวลากินน้ำก็หลุดติดแก้วมานิดหน่อย แต่บนปากก็ยังอยู่ดีไม่สึกหรอ กันน้ำค่ะ เวลากินน้ำไม่ละลายลงน้ำ ถ้าคนไหนชอบเผลอเลียปากตัวเอง ตัวนี้ไม่หลุดนะกินจุกจิกได้ แต่ถ้ากินมื้อใหญ่จริงจังอาจจะมีหลุดบ้างบริเวณด้านในปากแต่ก็เติมปากได้ ไม่พัง เนื้อลิปไม่แยกชั้นกันค่ะ ดังนั้นเวลาผสมทาสองสีด้วยกันก็จะดูกลืนกันดีแล้วเวลาเม้มปาก ลิปข้างบนก็ไม่ติดลงมาอยู่ข้างล่างด้วย (เชื่อว่าหลายๆคนเคยเจอเหตุการณ์นี้55555)

โดยรวมวีนัสให้ผ่านค่ะ

ใครที่มีปัญหาปากแห้ง/ปากแตก แต่อยากได้ปากแมท วีนัสก็แนะนำตัวนี้นะ

ส่วนราคาก็มาเบาๆค่ะ 199฿ ต่อแท่งแล้วก็หาซื้อง่าย ตามร้าน drugstore หรือร้านคสอ.ชั้นนำทั่วไปที่มี counter ของ IN2IT

หรือออนไลน์ in2itcosmetics.comใครสนใจก็ไปส่องดูเนอะ

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยนช์น้า

สวัสดีค่า

kxxvenus

kxxvenus

สวัสดีค่ะ วีนัสนะคะ
ตอนนี้กำลังทำยูทูปเกี่ยวกับ beauty & lifestyle ฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE