review : แป้ง แต่งหน้าไร้สิว pharmapure ตลับฟ้า สำหรับ คนผิวแพ้ง่าย หรือ เป็นสิว

12 4

[review] : แป้ง pharmapure ตลับฟ้า สำหรับ คนผิวแพ้ง่าย หรือ เป็นสิวดีจ้าชาวจีบันทุกคน วันนี้เราจะมารีวิว แป้งอัดแข็งยี่ห้อโปรดของเรา แป้ง pharmapure ซึ่งหลายๆคนอาจจะยังไม่รู้จักเพราะมันหาซื้อยาก แต่ว่าใช้มันดีมากกก

จริงๆ ยี่ห้อนี้มีด้วยกัน 2 สูตรนะ

1. ตลับสีฟ้า (ที่เราใช้) : แป้งอัดแข็งไม่ผสมรองพื้น สำหรับคนผิวแพ้ง่าย หรือเป็นสิวง่ายโดยเฉพาะ

2. ตลับสีเงิน : มีผสมรองพื้น กับ กันแดด ทำให้ ปกปิดดีก่าตลับฟ้า

แต่เรารีวิวได้แค่สูตรสีฟ้านะ เพราะเคยใช้สูตรเดียว

ไปดูหน้าตาของมันเลยดีกว่าเนอะ

โดยรวม

1) แพ็คเกจแข็งแรงดี ตกแล้ว กล่องไม่แตก แป้งไม่แตก กระจกไม่แตก (ทำตกบ่อย= =)

2) พับคุณภาพโอเคเลย นุ่มดี

3) ใช้แล้ว ไม่เป็นสิวอุดตันเพิ่ม รู้สึกเบาๆสบายหน้า ไม่ลำบากตอนล้างหน้า 555

4) ปกปิดได้ระดับหนึ่ง ดีกว่าแป้งฝุ่นเคาเตอร์ บางแบรนด์ แต่ ยังไงก็น้อยกว่วาแป้งผสมรองพื้น

5) ช่วยให้หน้าผ่องขึ้น สีไม่ดรอปคล้ำลงระหว่างวัน

6) คุมมันใช้ได้

7) ตัวแป้งมีแค่สีเดียว แต่ว่า เราผิวขาวก็ใช้ได้นะ ไม่หมองลง

ข้อเสียคือ หาซื้อยากนี่แหละ = =

ราคา 269

แหล่งที่ซื้อ: lab pharmacy promenade ชั้น 1 หน้า ซุปเปอร์ (ถ้าใครเจอที่อื่นราคาถูกกว่านี้ก็บอกกันด้วยนะ)

ให้ 5/5 คะแนนแม้จะหาซื้อยาก เพราะชอบ ดี ถูก จบ 555

จบแว้ว ก็ประมานนี้แหละจ้า  ใครผิวแพ้ง่าย ก็ลองไปหาซื้อมาใช้ดูได้นะ ^^ 

lluunaka

lluunaka

บำรุงผิว + กินขนม + สิงห้าง + สิงฟิตเนส

FULL PROFILE