Golden Rose ลิปสติกราคาเบ๊าเบา คุณภาพดี๊ดี ^^

19 1

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนะคะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเค้าเลย

วันนี้จะมารีวิวลิปสติกราคาเบาๆ แต่คุณภาพเกินราคา สัญชาติตุรกี แบรนด์ Golden Rose ค่าา

เริ่มที่ตัวแรกกันเลย

Golden Rose รุ่น Matte Lipstick Crayon เบอร์ 08 ค่ะ

เม็ดสีของตัวนี้แน่นมากค่ะ เนื้อแมทแห้ง สำหรับเรารู้สึกว่ามันแห้งไปหน่อย แต่มันติดทนมากๆ

ทาแล้วเอากระดาษทิชชู่ซับ แล้วทาทับอีกที ติดตนยันเย็นค่ะ ก่อนทาควรบำรุงริมฝีปากก่อนนะสาวๆ ราคาแท่งละ 199 บาทเท่านั้นนนคะแนน ให้ 9/10 ค่ะ หักที่มันแห้งไปนิดนึง

อีกรุ่นนึงเป็นรุ่น Golden Rose Velvet Matte ลิปสติกแมทเนื้อกำมะหยี่ เบอร์ 14 กับเบอร์ 16 ค่ะ

เนื้อตัวนี้นุ่มลื่น ทาง่ายมากๆค่ะ สีชัดสุดๆกลบสีปากมิด ทาแล้วไม่ตกร่องเพราะค่อนข้างชุ่มชื้นเบอร์ 14 สีจะคล้ายตัว Crayon ข้างบนค่ะ แต่จะอ่อนกว่าหน่อย และจะออกชมพูกว่าค่ะส่วนเบอร์ 16 จะออกสีน้ำตาลตุ่นๆ ตัวนี้ทาออกมาสวยมากๆ เป็น everyday look ของเราเลยค่ะ สีสุภาพ ทาไปเรียน ไปเที่ยว ไปพบผู้ใหญ่ได้หมด ลูกรักเลยยยย ราคา 199 บาทเองงงคะแนน 100/10 ไปเลยค่ะ

รุ่นนี้ชอบมากกกกกกกค่ะ ประทับใจมาก ควรค่าแก่การครอบครองของสาวๆ คุณภาพดี ราคาสบายๆแบบนี้รออะไรหล่ะ! ไปตำโลดดดดดดดด

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ แล้วพบกันใหม่ในทู้หน้าค่ะ บ๊ายบายยย

Vieona

Vieona

มือใหม่หัดรีวิว >_<

FULL PROFILE