Review & Swatch : Juvia's The Nubian palette (Green)

17 6

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวพาเลตตาที่เราเพิ่งตำมาซึ่งก็คือ Juvia's The Nubian palette กล่องสีเขียวนั่นเองค่ะหลังจากวอแวดูรูปดูสวอชอยู่นาน หลับตายังเก็บไปฝัน คิดถึงมาก ลืมเธอไม่ลงสีสวยมาก 5555 จนไปนั่งดูรีวิวใน youtube ค่ะ เห็นเม็ดสีที่เค้าสวอชแล้วก็ที่ทาบนเปลือกตา มันดีต่อใจจนต้องสั่งพรีกันเดี๋ยวนั้นเลยยยยขออภัยในความลูกทุ่งของพื้นหลังมา ณ ที่นี่ด้วยนะคะ

นุ้งหน้าตาแบบนี้ค่ะ พาเลตนี้เค้าได้แรงบันดาลใจมาจากชาวอียิปต์ 

เปิดมาก็จะเจอกับสีสันละลานตาทั้ง 12 สีที่ดีต่อใจมากๆ

หลุมนึงจะขนาดใหญ่กว่าเหรียญสิบบาทเล็กน้อยค่ะ 

มาสวอชกันค่ะ เนื่องจากว่าพาเลทนี้นุ้งไม่มีชื่อแต่ละสีเราจะขอสวอชเรียงเป็นแถวจากบนลงล่างนะคะ

แถวที่ 1 เป็นชิมเมอร์ 2 แมท 2 ค่ะ

แถวที่ 2 เป็นชิมเมอร์หมดทุุกสีเลยค่ะ

แถวที่ 3 เป็นชิมเมอร์ 2 แมท 2 ค่ะ

และอันนี้เป็นสวอชรวมทั้ง 12 สีค่ะ สวยมากก ละลายมาก

ตกหลุมรัก 

ทั้งพาเลทก็จะมีสีชิมเมอร์ 8 แมท 4 ค่ะ และจากรูปที่เราสวอช

เราปาดสีแค่รอบเดียวเท่านั้นนะคะ ทุกสีเลยทั้งแมทและชิมเมอร์

จะเห็นได้ว่าเม็ดสีแน่นมาก พิกเมนท์อลังการ ชิมเมอร์เงาเป็นประกายไปถึงดาวเสาร์

เนื้อสั่มผัสก็นุ่มละมุนมากค่ะถ้าเป็นเนือแมท ตอนเอามือแตะจะรู้สึกฟินมาก 5555

โดยรวมคือดีมากๆ สำหรับเราสีสวยทุกสีเลย และน่าจะเป็นสีที่มีโอกาสได้ใช้แน่ๆ

แต่ง everyday look ได้ ควรมีติดบ้านเป็นอย่างมากกกกกก

สำหรับพาเลทนี้ไม่มีขายในไทยเนอะ

ต้องพรีมาจากอเมริกาแหน่ะ ซึ่งเราสั่งพรีจากร้านค้าในอินเตอร์เนทค่ะ

วันนี้ก็มายั่วยวนให้เกิดกิเลศกันเท่านี้ ไปแล้วค่าาา

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

JuneJune90s

JuneJune90s

FULL PROFILE