AVEDA invati™ ของขวัญสุดพิเศษจากเพื่อนสาว แอบเห่อจนต้องบอกต่อ

9 6

สวัสดีค่า..... ขอออกตัวก่อนค่ะว่าแอบส่องพวก รีวิว how to ต่างๆของ jeban มาเยอะมากกกกก แต่นี่เป็นโพสแรกของเรากับ jeban เพราะคั่นเนื้อคั่นตัวอยากจะรีวิวของถูกใจกับเค้าบ้าง

พอดีได้ของขวัญมาจากเพื่อนสาว เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมของ AVEDAเป็น collection AVEDA invati™ travel set ซึ่งมีอยู่ 3 ช้ิน

AVEDA invati™ ช่วยในเรื่องการลดการขาดหลุดร่วงของเส้นผม มีส่วนผสมจากพืชธรมชาติ 97% ซึ่งลองใช้แล้วกลิ่นแรงมาก แต่เป็นกลิ่นแบบธรรมชาติจริงๆ

ในเซตที่ได้มาประกอบไปด้วย :

1). invati™ exfoliating shampooแชมพูซึ่งช่วยทำความสะอาดสิ่งสกปรกและความมันส่วนเกินที่อุดตันรูขุมขนและหนังศีรษะ ขนาด 50 ml

2). invati™ thickening conditioner ครีมนวดผมที่ช่วยเสริมสร้างเส้นผมให้แข็งแรงจากภายในสู่ภายนอก ขนาด 40 ml

3). invati™ scalp revitalizerสเปรย์สำหรับนวดบนหนังศีรษะ เพื่อฟื้นฟูบำรุงสภาพเส้นผมให้แข็งแรง แบบไม่ต้องล้างออกขนาด 40 ml

ความรู้สึกหลังการใช้

invati™ exfoliating shampoo : เนื้อแชมพูเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ เหลวๆ ไม่ปลื้มตรงกลิ่น มันค่อนข้างแรงมากแต่กลิ่นแรงแบบกลิ่นธรรมชาติ ซึ่งเรายังไม่ชิน ที่สำคัญคือมันไม่ค่อยมีฟอง เวลาใช้จะรู้สึกเหมือนว่าสระผมไม่สะอาด ซึ่งจริงๆเป็นเรื่องดีนะ คาดว่าใช้อีกครั้งสองครั้งน่าจะชิน

invati™ thickening conditioner : อันนี้รักเลย... กลิ่นไม่แรงเท่าแชมพู เนื้อครีมสีน้ำตาลอ่อนแบบข้น บีบในปริมาณไม่มากก็ค่อนข้างชโลมไปได้ทั่วศีรษะอยู่ เราชโลมแค่กลางถึงปลายผม สระเสร็จมาไดร์ผมจนแห้ง ผมก็นุ่มลื่นดี ผ่านค่ะ

invati™ scalp revitalizer : อันนี้เราฉีดตอนผมหมาดๆ แล้วนวดให้ทั่วศีรษะ ให้ความรู้สึกผ่อนคลายดีค่ะ กลิ่นมหอม ฉีดแล้วมีความรู้สึกสดชื่น ไม่หนักผมและไม่เหนียวด้วย

สรุป

ในภาพรวมแล้วค่อนข้างพอใจค่ะ ทั้งสามตัวเลย อาจมีติดเรื่องกลิ่นบ้างแต่ใช้ครบทั้งสามตัวสามขั้นตอนแล้วก็รู้สึกสดชื่นและสบายหัว ชุดนี้ที่เพื่อนให้มาปริมาณมันน้อยน่าจะใช้ได้ไม่เกินสองสัปดาห์ ถ้าชุดนี้หมดอาจจะมีลองไปซื้อมาใช้เองด้วย แต่ราคาค่อนข้างแรง ไปสืบใน internet เห็นว่าขวดไซส์ปกติ (200 ml) แชมพูกับครีมนวด ราคา 1,200 บาท ตัวสเปร์นี่เหมือนจะเกือบสามพันมั้งคะไม่แน่ใจ ก็ยังชั่งใจอยู่เบาๆค่ะ แต่ถ้าผลลัพท์ที่ได้มันคุ้มค่าก็น่าลงทุน ดีกว่าใช้ของคุณภาพไม่ดีราคาถูกแล้วทำให้หนังศีรษะและสภาพเส้นผมของเราพัง มันก็ไม่โอเคอ่ะเนอะ

ถ้ามีอะไรดีดี ที่คั่นเนื้อคั่นตัวอยากจะรีวิวอีก จะมาแบ่งปันกันใหม่นะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวกับสาวๆ jeban ด้วยค่า

nunumsom

nunumsom

FULL PROFILE