เครื่องสำอางที่ใช้ประจำ สำหรับสาวมีสิวและหน้่ามันหนักมาก!!!

9 1

Happy belated Valentin's dayวาเลนไทน์ที่ผ่านมาเป็นยังกันบ้างคะส่วนลูกนกนี่ ก็เหมือนวันธรรมดามาก ทำงานวนไปค่ะ กลับมาทานข้าวกับที่บ้านก็มีความสุขแล้วเนอะสาวโสดก็ขอให้ โสดอย่างมีความสุขนะคะ รักตัวเอง รักคนรอบข้าง

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า วันนี้ มาเปิดกรุ เครื่องสำอางค์ ที่ใช้อยู่เป็นประจำ ให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ ปกติแล้ว เป็นคนหน้ามันมาก แพ้ง่ายแล้วก็มีสิวฮอร์โมนด้วยนะคะ ตอนนี้ก็กำลังปรึกษาหมออยู่เหมือนกันคะเพราะมีความเสี่ยงมีภาวะเป็นโรคเหมือนกัน เดี๋ยววันหลังจะมารีวิว เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้เพื่อนๆได้ฟังกันนะคะ ถ้าไปหาหมอมาแล้วทุกอย่างมันเวิร์คนะ

1. หลังจากลง skincare เสร็จนะคะ ก็ตามด้วย กันแดดของ Biore หลอดสีฟ้านี้เลย จะหมดขวดแล้ว เป็นเนื้อครีมเหลว ทาแล้วไม่เหนอะหน้าดีคะ ซึมเร็วมาก คือดี ที่สำคัญคือใช้แล้วไม่อุดตันรูขุมขนเลย คือสิวไม่ขึ้นก็โอแล้ววว ปลื้มมากค่ะ เอาใจไปเลย 7 เต็ม 7 นะคะ ^^

2. iyume cc mousse ตัวนี้ได้มาซักพักแล้วค่ะ บางเบามาก ปกติแล้วไม่ได้ใช้รองพื้น เพราะกลัวสิวขึ้นหนักกว่าเดิม เพื่อนแนะนำให้ลอง บางเบามากค่ะ เนื้อมูสแน่นดี ใช้แล้วก็รู้สึกว่า แป้งที่ทาไปก็ยังได้อยู่นะ ปกติแล้วถ้าไม่ใช้ตัวนี้คือแป้งปลิวไปสายลมเร็วมาก ก็เป็นตัวที่เลิฟๆ อีกตัว เอาไปเลย 7/7

3. BOBBI BROWN LOOSE POWDER ตัวนี้ใช้คู่อัน cc moosse แล้วก็จบเลยค่ะ ใช้เซตทุกอย่างได้ดี โอเคเลย ไม่อุดตันรูปขุ่มขนด้วยนะ 6/7 หักไปที่แพงไปนิสส ค่ะ แต่ลองอันอื่นแล้วคือไม่ได้จริงๆ สิวมาหนักมาก ตัวนี้ใช้แล้วรู้สึกสิวไปเพิ่มก็โอเคค่ะ ไม่แพ้  

4. Chanel Perfection Lumiere Extreme SPF25 PA+++

ตัวนี้จะใช้ตอนที่ สลับกับตัวข้างบน วันไหนที่จะต้องไปเที่ยว หรือ จัดหนักใด(นี่คือจัดหนักแล้วน้าาา เพราะรองพื้นเราใช้ไม่ได้จริง TT) ใช้แล้วปกปิดดีเลยค่ะ ติดทนนานเหมือนกัน ควบคุมความมันได้ดีเลยค่ะ เอาอยู่จริงๆ กับคนที่หน้ามันแบบเรา ปราบปลื้มมมมมม จริงจัง เอาไปเลย 6.5/7 หนักไปเพราะว่า แพงไปนิสสสส 

5. selwyn blush on

เราปลื้มสีของบลัชตัวนี้มาก ใช้ได้ทุกวันจริงๆ เลยค่ะ จะหมดแล้ว สีดี เนื้อดี ติดทนเหมือนกันนะ ใช้แล้วไม่แพ้ เอาไปเลยจ้า 7/7 ดีงามจริงๆ ค่ะ ใช้ได้ทุกงาน

6. etude perfect brow kit

คิ้มคือมงกุฎของหน้า เลือกมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ชอบที่เขียนคิ้วตัวนี้มาก มี 3 สี น้ำตาลเข้ม น้ำตาลอ่อน แล้วก็สีขาว บางวันก็เอามาเป็น อายชาโดว์นะติดทนมาก ดีค่ะ 7/7 ไปเลยเหมือนกัน 

Thank you

looknoknok

looknoknok

FULL PROFILE