ไปเที่ยวผับ สาวๆแต่งชุดอะไรไปกันบ้างเอ่ย?

ก็อย่างที่ถามใน Topic เลยค่ะ สาวๆ ใส่อะไร แบบไหนไปไหนบ้างคะ?
เห็นได้ข่าวว่าบางที ไม่ใส่รองเท้าส้นสูงไป ก็เข้าไม่ได้เหรอคะ
พอดีจะชะแว๊บไปสักหน่อย อยากลองถามความคิดเห็น
สถานที่ที่จะไปก็แถวๆ เอกมัย ทองหล่ออะค่ะ
ไม่เคยไป อยากถามสาวๆ ทั้งหลายไว้ดู
ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาา :)

รองเท้าแตะ เข้าไม่ได้ค่ะ
ส่วนตัว เราใส่ชุดแซคสายเดี่ยว เปรี้ยวๆ
กะรองเท้าส้นสูง เริ่ด ^^
ใส่อะไรที่มันกระชับ แล้วดูทันสมัย(ไม่ได้ไปออกกำลังกายนะ อย่าเข้าใจผิด) อย่าให้โป๊มาก(ไม่จำเป็น) เผื่อเอาไว้เต้น และเมา
ปกติค้างใส่กางเกงยีนส์กับเสื้อที่ดูเก๋ๆหน่อย รองเท้าผ้าใบค่ะ
เผื่อเวลาเต้นและเมา จะได้ไม่ดูน่าเกลียดและเต้นได้เต็มที่ค่ะ
แต่เห็นช่วงนี้สาวๆแถวเอกมัยจะใส่กางเกงขาสั้นเอวสูง กับรองเท้าส้นสูงกันค่ะ

ป.ล.ถ้าสาวๆคนไหนชอบ พี่บี ธีรพัฒน์ วันอังคารพี่บีมีเล่นที่ราตรีสโมสรนะก๊ะ ^_____^
(ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้นกับร้านนี้ค่ะ แค่เอามาบอกเฉยๆ 555+)
เดรส กับ ส้นสูงค่ะ
Ramirune << แสดงว่าเปนลูกค้าประจำราตรีสโมสรใช่มั๊ยคะ
เราก็เป็นลูกค้าประจำที่นั่นเหมือนกานง่ะ... ไปเกือบทุกอาทิตย์เล๊ย
ใส่ชุดทำงานอ่ะค่ะ กะร้องเท้าสูงปรี๊ดดด อิอิ
แต่ไปร้านใกล้ๆราตรีชื่อ diff pressure อาหารก็โอเคนะคะ ที่สำคัญผู้จัดการร้านใจดีมากๆ แหะๆ ไม่ได้เปอเซ็นเหมือนกันนะคะ

เดรสสั้น+หรือ กระโปรงสั้น +ส้นสูง+ เสื้อผ้าจะออกไปแนว สีเข้มๆ ค่ะ  เครื่องประดับเล็กน้อยถึงปานกลาง+

คุณ lady_mafia ไม่ใช่ขาประจำราตรีฯหรอกค่ะพอดีรู้จักกับคนที่จอห์นนี่ วอล์เกอร์ เค้าบอกมาค่ะ ^^
ปกติค้างจะสิงอยู่ร้าน Muse ค่ะ 555+

อ่าาาา ใช่ค่า ไป MUSE

ที่นั่นเป็นไงบ้างคะ
มีอะไรที่ต้องควรรู้ไว้มั้ยคะ?

ปล. ขอบคุณมากๆ สำหรับความคิดเห็นนะค๊าาาา ^^
ถ้าไง อาจได้เจอกัน 5555
ไหนๆก็ไหน ขออนุญาติเจ้าของกระทู้อัพเดตตารางคอนเสิร์ตนิดนุงนะคะ
วันที่ 14 ตุลา: Bodyslam@แดนเนรมิตร (พหลฯ26)
                : บี ธีรพัฒน์ @ ราตรีสโมสร (เอกมัย)
วันที่ 15 ตุลา: Scrubb, Sqweez Animal, and Slot Machine @ Muse (เอกมัย)

เท่าที่ทราบตอนนี้มีแค่นี้ค่ะ ใครต้องการทราบข่าวสารเกี่ยวกับคอนเสิร์ตร้านไหน
add Hi5 ค้างได้เลยนะคะ ramirune.hi5.com

ป.ล.ไม่ได้เปอร์เซนต์จากร้านไหนทั้งสิ้นค่ะ พอดีเป็นขาประจำทางร้านจะอัพเดตมาตลอดค่าา^___^

แร้วแต่ร้านอ่าแล้วแต่แนวเพลง

ไป Muse  อย่าลืมเอาบัตรประชาชนไปด้วยนะคะ
แล้วก็ under age เข้าไม่ได้แน่นอน ล้าน%
รองเท้าแตะก็เข้าไม่ได้ค่ะ

คุณเจ้าของกระทู้จาไปวันไหนเอ่ย เผื่อค้างจะได้บอกตารางวงที่เล่นให้ค่ะ
ป.ล.ตอบไปตอบมาชักสงสัยตัวเองแล้วเนี่ยเป็นอะไรกะร้านนี้รึเปล่า 555+
18 ค่าาาาาาาาาาา ^^
อายุ 18 เค้าไม่ให้เข้าอ่ะค่ะ
ที่ Muse เรื่องอายุไม่ถึงเนี่ย เข้าซีเรียสมากอ่ะค่ะ ^__^
แต่ถ้าไปวันคอนเสิร์ตเนี่ยไม่แน่ใจ เจ้าของกระทู้จะให้ค้างลองถามให้มั๊ยอ่ะคะ ^___^
เย้ยยย หมายถึง ไปวันที่ 18 ค่าาา
ตอนนี้ 21 แล้วค่าๆๆๆ 555

ปล. นึกว่าจะตอบว่ามีอะไรมาเล่นบ้าง กลายเป็นเข้าใจผิดเรื่องอายุเสียนี่ อิอิ
วันที่ 18 วันเสาร์มีวง
ACOUSTIC,FEEL OUT,น้ำปั่น,NICK
แต่ขอบอกว่า คนแน่นมากมาย ร้านแทบแตก วันศุกร์เสาร์เนี่ย
โดยส่วนตัวชอบวง FEEL OUT กะ น้องนิคเดอะสตาร์มากๆค่ะ เมาเอ๋ยมันส์แน่นอน 555+
55555555

ขอบคุณมากค่าาาาา

ขอถามเพิ่มเติมนะคะ แล้วผับไหนที่ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นผู้ใหญ่ ๆ หน่อยคะ แต่ดนตรีแด๊นซ์มัน ๆ ไม่รู้มีไหมค่ะ  ไม่ต้องแถบเอกมัยก้อได้คะ แถบรังสิตหรือลาดพร้าวหรือที่อื่นก้อได้คะ

ใครมีความคิดเห็น หรือคำถาม คำตอบอะไร เชิญได้เลยนะคะ
อยากรู้ด้วยเหมือนกัน 55555
ถ้าผับดีๆๆในเมือง
อย่างน้อยก็ต้องร้องเท้าหุ้มส้นแหละ
แต่งตัวก็ถ้าเบสิคก้อเสื่อแบบเก๋ๆๆหน่อยกะยีนส์หรือขาสั้น
ไม่ก็ใส่เดรส

แต่ถ้าเปนผับลูกทุ่งแถวม.เราน่ะ
เสื้อยืดขาสั้นรองเท้าแตะก็เข้าได้อ่ะ
ชิลสุดๆๆ
เราชอบผับลูกทุ่งอย่างนี้มากกว่าเที่ยวในเมือง
เต้นมันกว่าผับในเมืองอ่ะ

ที่ Muse นี่แหละคร้า เค้าเจอะกลุ่มคนทำงานค่ะ
ดนตรีสดจะเล่นมันส์ แต่ดีเจเปิดแผ่นไม่ได้เรื่องเล๊ย

มีอีกร้านชื่อ ยิบ ยิบตรงทาวน์อินทาวน์
ร้านนี้เหมาะกะไวรุ่นเด็กแนวค่ะ มีน้อง champ ไวโอลิน teddy ska band เป็นหุ้นส่วนด้วย
เพิ่งเปิดได้ไม่นาน

ร้านที่น่าจะเหมากะผู้ใหญ่อีกร้าน ก็น่าจาเป็น ชูบีดูบา ตรงประชาชื่นค่ะ วันศุกร์วงต้มยำกุ้ง
ที่ออกอัลบั้มชูบีดูบาร์ก็เล่นที่ร้านนี้(วันเสาร์เค้าเล่นที่แดนเนรมิตรค่าาาา)
***วงต้มยำกุ้งแนวเพลงจะเป็น variety ska แต่ไม่สกาจ๋านะคะ****
ว้าว ชอบ MUSE เหมือนกานค่ะคุณค้าง..(แอบดีใจเจอคอเดียวกัน อิอิ )

ตามติดตั้งแต่เป็น Booze แต่ช่วงนี้ไม่ได้ไปเลยอ่ะ.. T.T

คิดถึ๊งงงงง
บริกบาร์!!!
ดนตรีสนุกดี ไปทีไร ลืมโลกทุกที 555
แต่เลิกต้องทำใจหน่อย เดินออกมา จะมี ผู้คนนอนกองตามทางเดินมากมาย

ปล. สาวๆ เมาได้แต่ต้องมีสติเหลือไว้บ้างนะก๊ะ
จะได้เที่ยวกันอย่างปลอดภัย จ้า...

เวลาไปเที่ยว แต่งตัวในชุดที่ดูดี แต่ราคาไม่แพงค่ะ เช่นเดรสซื้อจาก platinum แต่ไม่ใช่จากร้าน Zara แน่ ๆ เพราะว่าอะไรน่ะเหรอคะ...เจอประเภทเดินชนแล้วทำแก้วเหล้าหกใส่มาแล้ว เสียดายมาก ๆ รองเท้าก้อไม่ใส่คู่โปรดค่ะ ใส่สูงก้อจิง แต่ไม่ใส่ที่มันแพง ๆ หลาย ๆ พันอ่าค่ะ เครื่องประดับยิ่งสำคัญมากกกกกกกกกกก เต้นแล้วหายบ่อยมั่ก ๆ มีต่างหูคู่นึง รักโพด ๆ หายค่ะพี่น้อง...คู่นั้นเป็นพันเลย ไปหาย Gigabite เสียใจค่ะ เลยคิดว่า ถ้าจะเที่ยวแบบเต้น ๆ แดนซ์กระจาย ก้อใส่ไรที่ถูกแต่ดูดี จะดีกว่าค่ะ

เดรสสั้น กระโปรงสั้น กางเกงขาสั้น+เสื้อคล้องคอ สายเดี่ยว เกาะอก ที่เหมาะกับการแดนส์นิดนึง+ต่างหูสวยๆซักคู่ รองเท้าส้นสูงค่ะ (ไม่ต้องสวยมากก็ได้เพราะไม่ค่อยมีใครเห็นเท้า เน้นสูง ใส่สบายค่ะ)

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again