[REVIEW] COSRX Skin care จากเกาหลี ผิวเป็นสิว ผิวแพ้ง่าย มาทางนี้เลยจ้าาาา <3

16 4

สวัสดีค่า ทุกคนนนนนน

ใครเป็นสิว  ผิวแพ้ง่าย มาทางนี้เลยจ้าาาาวันนี้นัทจะมารีวิวสกินแคร์แบรนด์ COSRX ให้ชมกันค่ะก่อนอื่นเลย แบรนด์นี้เนี่ยเป็นแบรนด์น้องใหม่จากเกาหลี พึ่งออกมาได้ไม่นาน แต่ก็บูมมากๆเลยค่ะที่นู่น ทางแบรนด์เนี่ยแคลมมาว่าแบรนด์เค้าเน้นในเรื่องส่วนประกอบที่ค่อนข้างอ่อนโยน ไม่ทำให้ระคายเคือง บวกกับราคาที่น่ารัก ไม่แพงเกินไป แถมแพจเกจยังน่ารัก น่าใช้สุดๆด้วย เหมาะกับผู้ที่มีผิวแพ้ง่าย และเป็นสิว เหมาะสำหรับวัยรุ่นเลยยยย

แต่ข้อเสียก็คือหาซื้อยากในไทยค่ะ อาจจะต้องพรี หรือว่าสั่งจากทางเน็ต หรือไม่ก็ต้องบินไปซื้อที่ถิ่นเค้าเลยค่ะ อิอิ

เอาล่ะ อย่าเสียเวลา ไปชมรีวิวกันเลยยยยย

มาเริ่มกันที่อย่างแรกกันเลย

COSRX One Step  Pimple  Clear Padsตัวดังของแบรด์นี้เลยค่ะ เป็นตัวที่ดึงดูดให้นัทได้มาลองใช้productอื่นของแบรนด์นี้เลย

ตัวนี้เนี่ยมี BHA ที่ช่วยผลัดเซลล์ผิวอย่างเป็นธรรมชาติ ช่วยขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว และน้ำมันที่อุดตันรูขุมขน เพื่อป้องกันการเกิดของสิวใหม่ค่ะ ค่อนข้างอ่อนโยนต่อผิว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยน้าาา

ส่วนวิธีการใช้ก็สะดวกม๊ากกก เพราะว่ามันมาเป็นแผ่นชุ่มๆเลยค่ะ แค่หยิบออกมาก็เช็ดได้เลย

สามารถใช้เป็นโทนเนอร์หลังล้างหน้าเสร็จ หรือจะใช้เช็ดตอนทัชอัพระหว่างวัน หรือจะใช้เป็นตัวขัดผิวก็ได้ค่ะ เพราะตัวแผ่นเนี่ยมันมีมาสองด้าน คือด้านหยาบๆ และด้านเรียบค่ะ วันไหนอยากขจัดเซลล์ผิวเก่าก็ใช้ด้านขรุขระ วันไหนแค่อยากใช้แทนโทนเนอร์ก็ใช้ด้านเรียบเลย ดีงามมากกก

ปริมาณ: กระปุกนึงมี 70 แผ่น

ราคา: ประมาณ 17,000w~ (600b) แล้วแต่ที่ขายกับส่วนลดค่ะ

สถานที่: ที่ไทยค่อนข้างหายาก อาจจะต้องพรี หรือซื้อออนไลน์ แต่ถ้าได้ไปเกาหลี แล้วก็สามารถไปหาได้ที่นี่ค่า ---> Olive Young, Aland บางสาขา (Myeongdong), Watson, LOHBs, Boons  

COSRX Advanced Snail 96 Mucin Power Essence

ตัวนี้นี่ใส่เมือกหอยทากมาถึง 96% เลย ที่จะช่วยในเรื่องของการบำรุงผิวให้ดูมีสุขภาพดี แข็งแรงขึ้น ช่วยลดริ้วรอย และทำให้ผิวชุ่มชื้นโดยไม่ทำให้ระคายเคืองต่อผิวค่ะ

Essence ตัวนี้มันยืดๆเหมือนเมือกหอยทากทั่วไปเลยค่ะ ช่วยให้ผิวชุ่มชื้นมากกกก แต่ไม่หนักหน้าเลยยย ดีมากกก เหมาะกับคนผิวมัน ผิวผสมสุดๆๆค่ะ แนะนำเลยย

วิธีใช้ก็แค่ตบๆนวดๆลงไปบนผิวจนรู้สึกว่ามันซึมไปก็เสร็จแล้วค่ะ แต่บริเวณหน้าผากกับจมูกใช้ปริมาณเล็กน้อยพอนะคะะะ

ปริมาณ: 100ml

ราคา: 15,000w~ (540b~)

สถานที่: หาซื้อที่ไทยยากเช่นกันค่ะ สามารถซื้อได้ที่เกาหลีที่นี่ค่า ---> Olive Young, Aland บางสาขา (Myeongdong), Watson, LOHBs, Boons

COSRX Mela 14 White Ample

ตัวนี้เป็นเหมือนเซรั่มในรูปแบบของเจลค่ะ มีส่วนผสมของ AHA/BHA จากธรรมชาติ และส่วนผสมที่ช่วยในเรื่องความกระจ่างใส ช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ และยังช่วยลดรอยด่างดำ เหมาะสำหรับคนผิวแห้งและแพ้ง่ายมากๆค่ะ

และเนื่องจากตัวนี้เนี่ยมันเป็นเจลมันเลยค่อนข้างเหนอะหนะ แต่หลังจากใช้มาสักพักแล้ว เห็นผลอย่างชัดเจนเลยว่าพวกรอยดำจากสิวต่างๆมันลดลงจริงๆค่ะ ชอบมากกกก มันช่วยจริงจริงน้าาาา

วิธีใช้ก็คือใช้หลังจากโทนเนอร์จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ ใช้เช้าเย็นเลย ประมาณ1-2หยดก็เพียงพอแล้วจ้าา แต่หลังจากใช้เซรั่มตัวนี้แล้วเนี่ย ต้องคอยทากันแดดและก็พยายามหลีกเลี่ยงการโดนแสงแดดโดยตรงด้วยนะคะ

ปริมาณ: 20ml

ราคา: ประมาณ 20,000w~ (700b~)

สถานที่:  หาซื้อที่ไทยยากเช่นกันค่ะ สามารถซื้อได้ที่เกาหลีที่นี่ค่า ---> Olive Young, Aland บางสาขา (Myeongdong), Watson, LOHBs, Boons

ตัวสุดท้าย และตัวโปรดที่สุดค่ะ!!!

COSRX Ultimate Nourishing Rice Overnight Spa Mask

ซึ่งมันก็คือ overnight mask ที่มีส่วนผสมหลักคือข้าวนั่นเอง! ช่วยในเรื่องของความกระจ่างใส ความชุ่มชื้นระหว่างที่เรานอนหลับ เพิ่มความหยืดหยุ่นของผิว และยังทำให้แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วยน้าาา

เป็นเนื้อครีมสีขาว บางเบา แต่ให้ความชุ่มชื้นมากกกกกกๆๆๆ ทาทิ้งไว้ทั้งคืน ตื่นมาแล้วรู้สึกเลยค่ะว่าหน้ากระจ่างใสมากขึ้น ไม่ดูเหนื่อย หรือดูโทรมถึงแม้จะนอนน้อยมากก็ตามมม... ชอบมากกๆค่ะ อยากให้ทุกคนไปลองใช้กันดู  

ปริมาณ: 50g

ราคา: ประมาณ 13,000w~ (470b~)

สถานที่:  หาซื้อที่ไทยยากเช่นกันค่ะ สามารถซื้อได้ที่เกาหลีที่นี่ค่า ---> Olive Young, Aland บางสาขา (Myeongdong), Watson, LOHBs, Boons

ก็จบกันไปแล้วนะคะ กับรีวิว Cosrx วันนี้

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย? พอจะช่วยในการตัดสินใจที่จะซื้อสกินแคร์ดีๆ ราคาย่อมเยากันได้มั้ยคะ?

ถึงจะหาซื้อในไทยยากไปหน่อย แต่ถ้ามีโอกาสได้ไปเที่ยวที่เกาหลี อยากให้ไปลองซื้อมาใช้กันดูน้าา

รีวิวในวันนี้ได้มากจากการใช้จริงๆเป็นเวลา1เดือนนะคะ

แต่ยังไงผลลัพธ์ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละสภาพผิวแต่ละคนด้วย

ขอบคุณที่อ่านมากันจนจบนะคะ ฮิ้วววววว~~

และช่วยสนับสนุนรีวิวหรือฮาวทู ในอนาคตด้วยนะคะ

และถ้าได้ทำอะไรผิดพลาดไป ก็ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ <3

nnrnut

nnrnut

สวัสดีค่ะทุกคนนน
ชื่อนัทนะคะ

นัทชอบแต่งหน้า แต่งตัว เลยอยากจะแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน เผื่อจะเป็นไอเดียให้กับทุกคนได้น้า :)

ฝากติดตามกันด้วยค่ะ <3

FULL PROFILE