อัพเดท "เครื่องสำอางเกาหลีออกใหม่" อย่าลืมสะกิดแฟนข้างๆ ให้มาดูด้วยกันล่ะ

4 3

อันนยองงงงงงงง

สวัสดีค่า มาพบกับกระทู้สายเกาหลีอีกแล้ว อิอิเราก็มาอัพเดทเครื่องสำอางใหม่ๆ กันดีกว่าค่ะ

อีกอย่าง อย่าลืมนะคะ สาวๆ เดือนนี้เดือนกุมภาพันธ์แล้วใครมีแฟน อย่าลืมส่งกระทู้นี้ให้แฟนดู แบบอ่อยๆ นาจาส่วนใครไม่มี ก็ดูกระทู้ แล้วเปย์ตัวเองเนอะ 555555555

เริ่มต้นด้วย สาวกองค์หญิงแห่งความแบ๊วกันก่อนเล้ยยยย

1.Etude houseแบรนด์เจ้าหญิงของฝั่งเกาหลี ออกเครื่องสำอางในธีมของ Wonder Fun Park ขอบอกว่า งานนี้สาวๆ สายหวาน ต้องอกอีแป้นจะแตก กรี๊ดกันให้สลบ เพราะแพคเก็จของแต่ละชิ้น น่ารักมากๆ ><  งานหวาน งานสวน งามแบ๊ว ขออัญเชิญมามงลงที่แบรนด์นี้เลยจ้าาาาาา 

เริ่มต้นด้วย พาเลตอายชาโดว์กันนะคะ

เจ้าตัวนี้ ชื่อว่า "WONDER FUN FARK COLOR EYES SHADOWเค้าออกมา 2 โทน เอาใจสาวๆ ทั้งคนที่ชอบแบบมีกลิตเตอร์ วิ๊งๆ ขั้นสุด และสาวๆ ที่ชอบความแมตต์ แบบอารมณ์ชั้นก็สายหวานนะ แต่กลิตเตอร์ก็ไม่ไหว 55555 แต่ทั้ง 2 โทนก็สามารถแต่งให้ Everyday Look ได้สบาย หรือจะแต่งไปเที่ยวในธีมแฟนซี ก็เก๋มาก ราคาของเจ้าพาเลตสีมุ้งมิ้งนี้ อยู่ที่ 19,000 วอน ( 580 บาท)

ต่อมา มาดูในส่วนของลิปกันค่ะ ถ้าวันไหนไม่มีเวลาแต่งหน้า แค่ลิปสีสวยๆ สักแท่ง วันนั้นก็รอดแล้วจ้า

มีไลน์นี้ Etude ออกลิปมาทั้ง 2 แบบ ก็คือ ลิปสติกธรรมดา กับ ลิปทิ้นต์นะคะ

มาเริ่มที่ลิปสติกธรรมดากันค่ะ  

ลิปสติกตัวนี้ชื่อว่า "WONDER FUN PARK DEAR MY BLOOMING LIPS TALK CHIFFON Lip" จากที่ดูแล้ว เราคิดว่าเนื้อลิปก็คล้ายแบบเดิม สไตล์เค้าแหละค่ะ แต่น่าจะเป็นสีที่แตกต่างจากแบบเดิมขึ้นนิดหน่อย รวมทั้งเนื้อที่จะออกแนวว creamy แต่มีความ matte อยู่เหมือนกันนะคะ ที่สำคัญแพ้แพคเก็จจ้าาา ความน่ารักชนะเลิศ 55555 ลิปตัวนี้ราคาอยู่ที่ 9,500 วอน (290 บาท)

ต่อไปเป็น "WONDER FUN PARK DEAR DARLING TINT"

ทิ้นต์ตัวนี้ เราคิดว่าลิปสไตล์เดิมๆ ของ Etude นะคะ แต่ที่ใหม่คือ สีที่ออกมาน่ารักมากกกกกกกก ดีใจต่อใจสาวแบ๊วสุดอ่ะ แบบเอาจิงๆ น้องๆ หนูๆ ทาไปเรียนพิเศษก็น่ารักแบบใสๆ เอ๊าะๆ แล้วอ่ะ

ราคาอยู่ที่ 5,000 วอน (160 บาท)

มาถึงตัวที่จะทำให้สาวๆ กรีดร้องอย่างแรว้งงงงงง ในความน่ารักนี้ นั่นก็คือ ..

"Wonder Fun Park Candy Cheek & Candy Highlighter" เจ้าตัวนี้ออกมา 2 แบบนะคะ Candy Cheek จะเป็นบลัชออน ถ้าปัดรวมๆกัน จะได้สีออกส้มพีช น่ารักเน้ออออ แต่สาวๆ คนไหนอยากแยกสี ก็เอามาทาตาได้นะคะ เรียกว่า 2 in 1 ไปเลยอ่ะเธอวววว์

ส่วน  Candy Highlighter ชื่อก็บอกว่าเป็นไฮไลท์ละกันเนอะ 555 อันนี้จะให้ความวาวแบบนวลๆ มีสีให้สังเกตแค่กระจิ๊ด นิดเดียว ใครอยากได้ลุคหน้าเงาเบาๆ แอบไม่แต่งหน้า น่าจะโดนใจอยู่

ราคาทั้ง 2 ตัวนี้ อยู่ที่ 13,000 วอน ( 390 บาท)

ต่อไป เป็นสิ่งที่เราคิดว่า Etude ไม่คิดจะทำแน่ๆ 5555 เพราปกติ จะเห็นเค้าผลิตแต่อะไรที่มันแต่งออกมาในชีวิตประจำวันได้อย่างเดียว แต่อันนี้ มันน่ารักมากกกก มันคือ ...

"WONDER FUN PARK LASH PERM CURL FIX MASCARA" เป็นมาสคาร่านั้นเอง แต่เจ้าตัวนี้ เราคิดว่า เนื้อมาสคาร่า คุณภาพและคุณสมบัติน่าจะอยู่ในไลน์ ของ "LASH PERM CURL FIX" แต่แค่ออกสีใหม่มาจ้า สีที่ออกใหม่ มี 2 สีนะคะ คือ สีม่วงพาสเทล กับ เขียวพาสเทล มันมีความมุ้งมิ้งมากเลยอ่ะแกรรรร แต่เราว่าสีม่วงแต่งออกจากบ้านรอดนะคะ แต่สีเขียวดูแล้ว มันอาจมีความพิลึกนิดนึง แต่งไปงานแฟนซีน่าจะเหมาะกว่า 5555 ราคาอยู่ที่ 12,000 วอน (360 บาท)

มาถึงชิ้นสุดท้าย เอาใจสาวๆ ที่หลงรักความกลิตเตอร์อย่างหัวปักหัวปำ แบบแค่อายแชโดว์ไม่พอ ชั้นต้องการมากกว่านั้น ต้องสุดกว่านั้น

"WONDER FUN PARK GLITTER PIGMENT" เป็นตัวที่เราเอามาแต้มๆ ป้าย ในส่วนที่เราต้องการให้มันวิ๊งขั้นสุดนั่นเอง หรือใครต้องการวิ๊งทั้งเปลือกตา ก็จัดไปค่ะ ในไลน์นี้จะออกมาทั้ง 5 สีนะคะ ราคาอยู่ที่ 8,500 วอน (260 บาท)

ต่อไปเป็นแบรนด์ที่หลายคนแบบวัยรุ่น เคยคิดว่าเป็นแบรนด์คนแก่ แต่มันไม่ใช่นะหนู มันเปลี่ยนไปแล้วหมีบราว์นก็มาแล้ว มินเนี่ยนก็มาแล้ว แบรนด์เค้าไม่แก่ล่ะเด้อ นั่นก็คือ...

2. Misshaรอบนี้ทางบริษัทไม่ได้ออกอะไรมากกว่านะคะ แต่ก็ได้ออกคุชชั่นในไลน์ The Original Tension Pact ในแพคเก็จใหม่ โดยใช้ธีม "FRIDA KAHLO EDITION" นั่นเอง เราชอบแพคเก็จนี้นะคะ มีความเก๋ มีความอาร์ต หยิบมาใช้แล้วดูเก๋อ่ะ ชอบ 5555 (เป็นความชอบของแต่ละคนเนอะ) ส่วนเนื้อคุชชั่นยังเหมือนเดิมจ้า ใครเป็นสาวกประจำก็ไปสอย ไปพรีออเดอร์กันได้นะคะ ราคา 17,800 วอน ( 540 บาท)

"Missha sweet mellow tint" เป็นลิปทิ้นต์ที่สายเกาหลี เค้ากำลังรีวิว และฮิตกันอยู่ในช่วงนี้นะคะ สีอาจไม่ได้ติดเว่อร์ มีหลุดบ้างเวลากินข้าว แต่สีที่ออกใหม่ มันสวยมากเลย ยอมใจ อยากล่ายยยยยยย ราคาอยู่ที่  9,500 วอน ( 290 บาท)

ต่อไป เป็นแบรนด์ถูกและดี ราคาย่อมเยาว์ เด็กๆ วัยรุ่นเกาหลีเข้าร้านกันตรึม ซื้อใช้กันเพียบ

3. A'pieuตอนนี้เค้าออก อายแชโดว์ในไลน์ที่มีชื่อว่า "Jelly Pong" สีอาจจะยังไม่เยอะมาก โทนจะมีสีน้ำตาลทองซะส่วนใหญ่ ก็ตอนนี้เกาหลีเค้าหน้าหนาวเนอะ คนเลยชอบแต่งโทนนี้กัน เอาเป็นว่าใครไปก็อย่าลืมไปสอย แล้วมารีวิวให้สาวๆ ดูกันนะคะ แถมเจ้าตัวนี้ ราคาไม่แพงด้วยน้าา อยู่ที่ 5,000 วอน (150 บาท)

ต่อไป เชิญสาวกมิตรรักแฟนเพลงสายออแกนิคมามุงดูกันจ้าาาา

4. Skin Foodทางบริษัทได้ออก Cushion รุ่น Vita Fit Coverlasting Cushion ที่อยู่ในไลน์ออกแบบแพคเก็จใหม่ "Skin Food x BBH" เรารู้สึกว่าแพคเก็จใหม่นี่มันแบบสาวๆ โบฮีเมี่ยนสไตล์ต้องชอบมากแน่ๆ ค่ะ มีความน่ารักกกกกมว้ากกกก ใครสายนี้ เชิญมงลง แล้วไปสอยเลยจ้าา คุชชั่นอยู่ที่ 20,000 วอน ( 600 บาท)

ไม่ได้มีแค่คุชชั่นที่ดูแล้วเด็ดนะจ๊ะ ยังมีลิปกลอส Propolis Nourishing Lip Oil ที่ออกมาในแพคเก็จใหม่ เปรี้ยวปาก เปรี้ยวใจกว่าเดิมอีกนะคะ แต่ขอบอกไว้ก่อนเลย ว่าลิปรุ่นนี้เค้าเน้นกลอสให้มันวับๆ วาวๆ แต่ไม่ค่อยออกสีนะคะ ให้มันดูน่ารักๆ แบบธรรมชาตินั่นเอง ราคา 6,500 วอน (195 บาท)

สาวๆคนไหนที่รักความวิ๊ง ความบลิ๊ง แบบเปลือกตาชั้นจะต้องระยิบระยับเมื่อเจอแสงแดด อัญเชิญจ้า

5. Holika Holikaทางแบรนด์ได้ออก อายแชโดว์แบบ stick ชื่อว่า "Waterdrop Sparclick Shadow" โดยส่วนตัวเราว่าจะไปหาอันนี้มาลอง เพราะเป็นคนชอบความวิ้ง และชอบที่มันพกพาง่าย เป็นแท่งๆ เอาไปอันเดียวจบ และก็ทางแบรนด์เค้าก็มีเคลมมาตามชื่อรุ่นนะคะ ว่าเป็น water drop ก็หมายถึงว่า มันน่าจะเกลี่ยง่าย ไม่หนืดนั่นเอง ราคา 8,900 บาท ( 270 บาท)

ต่อไป เป็นลิปที่ออกมาใหม่อีกรุ่นนะคะ ชื่อรุ่นว่า "Heartful Lipstick" เห็นชื่อ เห็นรูปลิป ปุ๊ป รู้เลยว่าความแบ๊ว มันเป็นยังไง มันกินไม่ได้ แต่มันทำให้เงินออกจากกระเป๋าเงินได้จ๊ะ 55555 ซึ่งลิปตัวนี้ออกมา 2 เนื้อนะคะ คือ Melting และ Chiffon แต่ละสีก็สวยงามตามท้องเรื่องของแบรนด์สไตล์เกาหลีนะคะ แถมราคาก็ไม่แพงด้วยน้าาา ราคา 7,900 วอน ( 235 บาท)

มาถึงแบรนด์สุดท้ายของวันนี้แล้วค่าา แบรนด์นี้มี shop ที่ไทยด้วยน้าา ใครสนใจก็ไปตำมาได้เลย แล้วเอามาบอกต่อให้กันด้วยนะคะ

6. the SAMEลิปทิ้นต์ตัวใหม่ล่าสุดจากแบรนด์ที่มีพรีเซ็นเตอร์ ตอนมาไทยหล่อมว้ากกกก ซึ่งลิปที่ออกใหม่ ชื่อว่า "Saemmul Real Gel Tint" ทางแบรนด์เค้าเคลมว่าเจ้าลิปตัวนี้เนี่ย มันไม่ทำให้ปากแห้ง และบำรุงปากไปในตัวด้วยส่วนผสม 3 ชนิด ได้แก่ ว่านหางจระเข้ น้ำมันมะพร้าว น้ำมันแมคคาเดเมีย เป็นไง อยากได้กันแล้วใช่มั้ยคะ ส่วนราคาก็ไม่ต้องพูดถึง สบายกระเป๋นแน่นอน ราคา 4,500 วอน ( 145 บาท) แต่ถ้าเข้าไทยราคาก็น่าจะเพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อยนะคะ สาวๆ ที่สนใจก็ไปลองดูเนื้อลิปกันนะคะ

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย กับ 6 แบรนด์ที่ออกสินค้ามาใหม่มาล่อลวง เอ้ย! มากระตุ้นให้หยิบเงินให้กระเป๋าออกมาได้แล้ว 5555 ส่วนใครมีเพื่อนอยู่เกาหลีก็อย่าลืมฝากซื้อน้าาา แต่ใครที่ไม่มีคนฝาก ก็พรีออเดอร์กันได้เลย เดี๋ยวนี้มีร้านรีบพรีออเดอร์ดีๆ หลายร้าน และบางร้านก็พร้อมส่งด้วยนะคะ

บ๊ายบายนะคะ เจอกันกระทู้หน้าค่าาขอบคุณรูปภาพจากทางแบรนด์ official และ 애콤(ecom0920)

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE