กระทู้ของคนขี้อวด แกะของรางวัลจาก Jeban ♥ How To Contest (Maynessa)

33 22

สวัสดีจ้า สาวๆ ชาวจีบันทุกคน

วันนี้เมย์มาโผล่ในหมวด "เห่อ" กันบ้าง

วันนี้เมย์ขอเป็นคนขี้เห่อกันสัก 1 วันนะคะ กิกิ

เพราะเมย์พึ่งได้รับพัสดุสุดเซอร์ไพร์สจากบ้าน Jeban แบบสดๆ ร้อนๆ

ก็เลยรีบมาเปิดอวดเพื่อนๆ ในบ้านจีบันกันหน่อยจ้า

ซึ่งพัสดุที่เมย์ได้รับจากบ้าน Jeban ในครั้งนี้

เป็นรางวัลจากการเข้าร่วมกิจกรรม How To Contest "สวยไม่แคร์ (I'm Pretty and I Know It!)"

ซึ่งเมย์ได้รางวัล รางวัลพิเศษจ้า ♥

ถ้าเพื่อนๆ คนไหนอยากย้อนกลับไปชมฮาวทูที่เมย์ส่งในกิจกรรมนี้

เมย์จะแอบแปะลิ้งค์ให้เบาๆ เผื่อเพื่อนๆ สนใจเข้าไปชมกันนะคะ

กระทู้ฮาวทูแต่งหน้าลุคสวยมั่นไม่แคร์สื่อจ้า

บอกเลยว่า ไม่มีครั้งไหนที่พัสดุที่มาจากบ้าน Jeban.com จะไม่ทำให้เมย์ตื่นเต้น!!เมย์ว่าเราไปเริ่มเปิดกล่องกันเลยดีฟ่า...

กล่องพัสดุที่ส่งมาถึงเมย์ ตื่นเต้นนนนอะ แอบแน่นมาก

แอบเขย่าเล่นเบาๆ แต่ไม่มีเสียงอันใดหลุดลอดมา...

แกะออกมาเจอโฟมที่อัดแน่นอยู่ นี่เป็นอีกเหตุผลที่รักความใส่ใจของบ้านจีบันมากๆ

ทุกครั้งที่พัสดุส่งมา ไม่มีครั้งไหนเลยที่กล่องจะชำรุดหรือของข้างในเกิดความเสียหาย

แถมแกะยากมากๆ ด้วยทุกครั้ง เพราะบ้านจีบันแพ็คมาแบบดีมากกกกกกกกกก ♥

แท่นแท๊นนนน!!! และของที่เจออย่างแรกคือ...

กระดาษซับมันที่สกรีนชัดเจนว่า มาจากบ้านจีบัน และสาวจีบันเท่านั้นที่จะได้ครอบครอง!!

ต่อมาเจอสติ๊กเกอร์เล็กๆ น่ารัก ของบ้านจีบันด้วยแหละ ชอบบบ ♥

ไฮไลท์สำคัญของวันนี้ก็มาถึงนั่นก็คือ......

ของรางวัลจากบ้าน Jeban นั่นก็คือ Becca!!!!!!!!!!!!!!!!(Becca Jaclyn Hill Champagne Collection Face Palette)

หวี้ดดดดดดดดดดดดดดดด!!! ♥

แกะด้วยความปราณีตอย่างสุดหัวใจ

แกะไป มือสั่นไปพลางๆ 5555555555

ด้านหลังกล่องก็เป็นข้อความต่างๆ นะคะ รวมถึงชื่อสีของผลิตภัณฑ์ที่อยู่ด้านใน

แอบมีขนาดทดลองแบบซองของ Backlight Priming Filter Base ไว้ให้ด้วยค่ะ

พอแกะด้านในเจ้า Becca Jaclyn Hill Champagne Collection Face Palette เท่านั้นแล

กรี้ดดดด!! งานมากกก งามขนาดดด งามเหลือล้นน!!แพ็คเกจด้านนอกสีขาวสะอาดตา ด้านในสีทองหรูหรามากมายแถมกระจกที่ให้มาดีงามมากกใน 8 โลก ใหญ่มา Real มาก ดีมาก รัก ♥

มันสวยมาก ด้านในมีทั้งหมด 5 ช่อง แบ่งเป็น ไฮไลต์ 2 และ ปัดแก้ม 3 สีค่ะ

ปัดแก้มสีแรก ROSE SPRITZ (Luminous Blush) ชิมเมอร์แน่นมาก ปัดทีวาวยันสิ้นปีค่ะ!

สีที่สอง AMARETTO (Mineral Blush) มีชิมเมอร์เล็กน้อย ออกส้มน้ำตาล สีสวยมากคะ

ปัดแก้มสีสุดท้าย PAMPLEMOUSSE (Mineral Blush) สีนี้ชมพูแป๊นเลยทาทีต้องระวังเป็นดูลิง!

ส่วนไฮไลต์มันดีงามมากขึ้นชื่อสุดๆ อยู่แล้ว มันดีจริง คอนเฟิร์ม!!

เขามีแผ่นปิดไว้ ซึ่งจะพิมพ์ชื่อสีไว้ด้านบนค่ะ พอเวลาเราใช้งานจริง ก็คงทำแผ่นนี้หายแน่ๆ ก็อาจจะทำให้ไม่รู้ชื่อสีได้ แต่ด้านหลังของตัวตลับเองก็มีชื่อสีบอกไว้นะคะสบายหายห่วงจ้า ♥

จัดกันชัดๆ อีกครั้งค่ะ ซูมๆ เลยค่ะ ยั่ววววว!! 5555555555

สุดท้ายนี้ ถ้าเพื่อนๆ คนไหนอยากได้รางวัลน่ารักๆ แบบนี้จากบ้าน Jeban เหมือนเมย์

อย่าลืมเข้าไปเล่นกิจกรรมต่างๆ ที่บ้าน Jeban จัดขึ้นมานะคะ

มีหลากหลายและแจกกันอยู่เรื่อยๆ ด้วยจ้า ห้ามพลาดเลยแหละ

ทิ้งท้ายก่อนลากันวันนี้ เมย์ขอฝากกระทู้ต่างๆ ของเมย์ไว้ด้วยนะคะ

และที่สำคัญถ้าเพื่อนๆ ชอบกระทู้นี้ อย่าลืมกดไลค์และกดแชร์เป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ

เมย์จะได้มีแรงฮึดมาทำกระทู้บ่อยๆ เผื่อถ้าได้รางวัลกันอีก

จะได้มาอวด ยั่วน้ำลายเพื่อนๆ กันอีกเนาะ

เมย์ไปแล้วน๊าา แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้า

บ๊ายบายยยยยย ♥

maynessa.k

maynessa.k

สวัสดีค่า เราชื่อ 'เมย์' ♥
เราชอบแต่งหน้ามากๆ เป็นชีวิตจิตใจ
ทุกครั้งที่เครียดหรือไม่สบายใจอะไร การแต่งหน้าจะช่วยให้เมย์ผ่อนคลายเสมอ >.<"

หวังว่าเพื่อนๆ ทุกคนจะชอบกันนะคะ
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ
♥*ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ทุกคน*♥
ความสวยอยู่รอบกาย อยู่ที่เราจะเอามันออกมาใช้ได้อย่างเหมาะสมหรือไม่ ><

FULL PROFILE