ดำก็ขาวได้รีวิวจากเด็กที่เคยดำคนนึง

15 7

สวัสดีค่ะวันนี้ จขกท จะมารีวิวการเปลี่ยนสีผิวที่ดำเเต่เด็กๆหาแทบทุกทางจนมาเจอทางที่ใช่!!!!

ขอเกริ่นเลยน่ะค่ะ จขกท เป็นเด็กที่ดำเเต่เด็กๆเลยค่ะหาแทบทุกทางไม่ได้ดีขึ้นเลย โดนเพื่อนล้อแล้วล้ออีกจนท้อไปหมดเลยค่ะและช่วงนั้นกำลังแอบชอบคนคนนึงด้วยเลยอยากจะเปลี่ยนเเปลงตัวเองไปใหญ่เลยค่ะ กว่าจะขาวขนาดนี้ผ่านศึกมาเเยะเเยะจริงๆค่ะ เราลองใช้มาได้ประมาณ 6 เดือนแต่ละตัวมีดีแตกต่างกันไปแต่บางตัวใช่เราก็ไม่ค่อยเห็นผลนะคะเราจะให้คะแนนตามที่เราเห็นสมควร เเต่ก็มาหาข้อมูลใน pantip เจอหลายวิธีเลยลองเอามาใช้ดูบ้าง ลืมบอกไปของที่เราใช้ไม่เป็นอันตรายนะคะล้วนสกัดมาจากธรรมชาติทั้งหมด วันนี้เลยจะมีรีวิวของที่ใช้น่ะค่ะ มีทั้งอาบขับทาทานเลยค่ะ

.

งั้นเรามาดูรูป จขกท ก่อนใช้กันเลยน่ะค่ะ ดำน่ะขนาดเราใช้กล้องดีแล้วเสียใจจจจ

.

.

.

.

เป็นยุคมืดเลยก็ว่าได้ โดนล้อประจำดำบ้างอะไรบ้างเราก็ แอบเสียใจค่ะทำอะไรไม่ได้นอกจากพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทีนี้เรามาดูของที่ จขกท ใช้กันเลยค่ะ

1. เกลือสปานำ้นมขัดผิว เอาไป 9/10 เลยหลังขัดผิวนุ่มลื่นมากๆ

2. สบู่เบนเนทสีส้ม เราให้ 7.5/10  เราว่าพอถูไปหลังอาบเสร็จผิวเราแห้งต้องโบกครีม

3. วาสลีน B3 เราให้  8/10 น่ะค่ะ ตอนทาดูขาวสว่างมากพอไม่ได้ทาเรารู้สึกว่ามันดำขึ้นน่ะหรือเราคิดไปเองก็ไม่รู้น่ะค่ะ

4. เภสัชสีชมพู  เอาไป 9/10 คือถูกดีด้วยซึมเข้าผิวเร็วติดนิดนึงคือเราทาแล้วขนเเขนเราขึ้นเร็ว อันนี้เราผลัดกันทากับวาสลีนบี3 น่ะค่ะ

5. กลูต้าอาโมนิ เราให้ 6.5/10 เราทานไปก่อนนอน 2 เม็ด เห็นรีวิวเยอะมากเลยลองทานดูค่ะ เเต่เราทานไม่ขาวใสขึ้นอย่างเดียวเลย ปล.เราว่ามันทานยากอ่ะพอกลืนไปติดตรงคอเลยไม่รู้คนอื่นเป็นรึเปล่าน่ะ5555555

6. กลูต้าอออินวัน เราทานไป ก่อนนอน 2 เม็ด ตัวนี้ขาดไม่ได้เลยตอนเเรกกลัวว่าทานไปจะไม่ขาวใสอย่างเดียวแบบอาโมนิ อ่าวเห้ย!!!คือมันดีอ่ะเราเป็นคนนอนดึกตื่นมาไม่โทรมอ่ะสิวหายด้วยคือดีตรงขาวขึ้นเพื่อนทักปลื้มมมมเอาไป 9/10 เลย ปล.ไม่ติดคอด้วยเราว่ามันกินง่ายน่ะ

7. วิตซี เราทานคู่กับกลูต้าตัวข้างบนค่ะ 1 เม็ด คือเราทานไปคู่กันใสใสมากกกกกก ให้ 8.5/10 เลย

อ่ะทีนี้เรามาดูรูป จขกท หลังใช้กันค่ะ

.

.

.

ลากันไปด้วยรูปนี้

ปล.หลายคนอาจสงสัยทำไมหน้า จขกท ดูเปลี่ยนไปเราทำจมูกน่ะค่ะเเต่กระทู้นี้เรามารีวิวเรื่องผิวน่ะค่ะ สุดท้ายต้องขอบคุณทุกๆคนน่ะค่ะที่อ่านจบกันอาจจะพิมไม่เก่งเท่าไหร่เพราเป็น กระทู้เเรกของเรา เเต่เราอยากส่งต่อของที่เราใช้แล้วเวิร์คให้ทุกๆคนได้ลองกันน่ะค่ะ