ทรงผมไปเดทรับวาเลนไทน์ สั้น-ยาว แค่ไหนก็ไม่หวั่น

19 9

ออกตัวก่อนเลยนะคะว่าช่วงวาเลนน์นี้น้องฟาร่าห์คิวเต็มแล้วจริงๆ ค่ะ หุๆๆๆ ที่คิวเต็มนี้ไม่ได้หมายความว่ามีหนุ่มๆ มาต่อคิวขอเดทนะคะ แต่ว่าคิวเต็มเพราะต้องไปขายดอกกุหลาบแบบยิงยาวทั้งวันเลยค่ะ #ร้องไห้แพรบ TvT แม้จะเหงาเศร้าใจแค่ไหน น้องฟาร่าห์ก็ยังจะคงทำหน้าที่เสนอเรื่องราวดีๆ เกี่ยวกับผมต่อไปค่ะ น้องจะสู้!

ก็วาเลนไทน์ทั้งทีจะดีแค่หน้าแต่ผมพังมันก็ไม่ได้ ถูกม๊ะ เราก็ต้องมีการคัดเลือกทรงผมเพื่อไปมัดใจชายหนุ่มกันบ้าง เวลาไปเดทเขาจะได้รู้สึกว่าเราเป็นคนใส่ใจรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ งี้ ก็ถ้าไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนตร์ก็ต้องเอาที่ทรงผมนี้แหละ

สาวผมยาว

ต้นทุนดีด้วยความผมยาวขนาดนี้ อย่างแรกคือต้องเลือกก่อนเลยค่ะว่าจะมาสายไหน ระหว่างหวานใสไร้เดียงสาหรือมั่นใจแบบเปรี้ยวตลาดแตก  ถ้าคิดจะมาสายใสยังไงก็ต้องไม่พ้นผมลอนเด้งดูละมุน หรือจะถักเปียเพิ่มเข้าไปเบาๆ ซักหน่อย  แต่ถ้าอยากมีความไฮสคูลนิดๆ ก็จัดแบบมัดผมครึ่งหัวแล้วยกสูงให้ดูได้ฟิลแบบ Ariana Grande ใสๆ

ส่วนถ้าจะมาทางเปรี้ยวยังไงผมตรงก็ชนะอยู่แล้วค่ะ แต่บางคนผมตรงก็อาจจะมีความไม่มั่นใจได้ งั้นก็จัดรวบขึ้นดึงหน้าให้เชิดไปเลย แต่ถ้ายังไม่สาแก่ใจในความเก๋ แถมคู่เดทของเรานั้นก็แต่ตัวเปรี้ยวปรี๊สเช่นกัน ก็จัด wet look ไปประชันได้เลยค่ะ เริ่ดดดด

สาวผมสั้นประบ่า

เป็นระดับความยาวผมที่ยังไงก็มีความ CUTE สูงมากๆ ดังนั้นการดัดลอนตรงช่วงปลายก็คือตัวเลือกที่ดีมากๆ เลยค่ะ จะลอนเข้าลอนออกก็ตามแต่ใจจะเรียกร้องเลย เพิ่มความหวานเข้าไปอีกนิดด้วยการเอาโบว์ กิ๊บ หรือเครื่องประดับผมต่างๆ มาติดให้ดูเด่นซักหน่อย แค่นี้ก็ชนะใจแฟนแล้ว

สาวผมสั้น สั๊น สั้น

ถ้าจะสั้นกันมาขนาดนี้มันจะไปแนวไหนได้นอกจากสาวมั่นสุดแซ่บ! จะไดร์ให้ผมตรงเข้าทรงปกติก็ได้อยู่ หรือจะแอบทำลอนเข้าไปก็แซ่บ แต่ถ้าจะใส่หมวกเบเล่ชิคๆ ก็น่ารัก หรือใส่หมวกมีปีกให้ได้ลุคบอยก็ชนะใจชายหนุ่มได้อยู่น๊า

ทั้งหมดทั้งมวลที่น้องฟาร่าห์เสนอมาก็หวังว่าจะเป็นไอเดียให้สาวๆ เอาไปใช้ในวันวาเลนไทน์ที่จะถึงนี้ได้นะคะ แต่สำหรับน้องฟาร่าห์แล้วน๊า วันที่แสนหวานแบบนี้เราไม่จำเป็นต้องประดิดประดอยกันเบอร์ใหญ่ไฟกระพริบหรอกค่ะ เพียงแต่แต่งหน้าทำผมให้ดูเรียบร้อยไม่สังกะตัง ไม่เป็นยัยเพิ้ง ทำให้เขาเห็นว่าเราตั้งใจมาเดทกับเขาจริงๆ แค่นี้คู่เดทของเราก็ประทับใจแล้วค่ะ  จำไว้ว่าถ้าเขาจะรักเราก็ต้องรักที่เราเป็นเรานะคะ HAPPY VALENTINE DAY ค่า

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE